Cách phân biệt nhớt thật - giả

D
Bình luận: 48Lượt xem: 8,890

engineno2

Tài xế O-H
Em thì quan niệm chỉ có thể tin chính mình thôi. Trước đây cũng thường tin tưởng mấy chỗ quen, sau đọc báo thấy sợ quá, nên cứ tự mình kiểm tra cho chắc.

bác ơi vậy thì đứng đó xem thợ họ thao tác thôi chứ cứ nửa tin nửa ngờ vậy thì làm khó lắm bác ạ :)

tinhbinh

Tài xế O-H
thực sự mình nghĩ rất khó để phân biệt được, chỉ có thể chọn nơi tin tưởng để thay nhớt thôi, vì họ có chuyên môn hơn.

NgocDuy979

Tài xế O-H
Theo em các bác muốn thay nhớt đúng chủng loại, đúng phẩm câp thì nên đến những gara hay những đại lý uy tín mà thay hay mua. Chứ bây giờ nhiều dầu tái chế hoặc dầu giả lắm. Đừng ham họ mời chào giá dẻ thay là dính đòn đấy nhé

tinhbinh

Tài xế O-H
Theo em các bác muốn thay nhớt đúng chủng loại, đúng phẩm câp thì nên đến những gara hay những đại lý uy tín mà thay hay mua. Chứ bây giờ nhiều dầu tái chế hoặc dầu giả lắm. Đừng ham họ mời chào giá dẻ thay là dính đòn đấy nhé
Bác nói chuẩn, giá rẻ luôn là 1 cái bẫy mà chúng ta không dễ vượt qua.

yellowkid

Tài xế O-H
e ớn nhất là dzụ nhớt này đó...vừa rồi e có bão dưỡng thay nhớt cho 1 xe...động cơ ko bị rò rỉ nhớt..xe nổ ko co hiện tiệng hở bạc...nước bt...thế mà khoảng 2 tuần sau xe quay lại...nhớt ở vạch min....e chẳng bjk phần nhớt kia nó đi đâu nữa

Lavender

Tài xế O-H
Ravenol có hàng chính hãng ở Việt Nam rồi à? hồi mình làm việc bên Đức cũng thường dùng loại nhớt này.
Uhm, bán chính hãng cũng mới đây thôi, nhớt Ravenol thì chất lượng quá ổn rồi. Với lại vì mới về thị trường Việt Nam nên chắc chưa bị làm nhái, ngoài ra nó có công nghệ đóng nắp chai chống hàng giả như mình nói trên nên cũng có thể yên tâm.

tinhbinh

Tài xế O-H
e ớn nhất là dzụ nhớt này đó...vừa rồi e có bão dưỡng thay nhớt cho 1 xe...động cơ ko bị rò rỉ nhớt..xe nổ ko co hiện tiệng hở bạc...nước bt...thế mà khoảng 2 tuần sau xe quay lại...nhớt ở vạch min....e chẳng bjk phần nhớt kia nó đi đâu nữa
Chắc công nghệ mới giúp nhớt có khả năng tự bốc hơi :D

Superman

Tài xế O-H
Hiện nay các bác thấy loại nhớt nào hay bị làm giả nhất nhỉ?
Nhớt nào càng phổ biến thì khả năng bị làm giả càng cao. Ở Việt Nam thì nói đến nhớt phải nhớ đến ngay Castrol. Bên Castrol cũng có khá nhiều hướng dẫn cho khách hàng phân biệt, nhưng nhìn chung vẫn không hiệu quả lắm.

DieuN

Tài xế O-H
Số lượng gara, đại lý uy tín không nhiều, giá thường cao. Em thì nghĩ mua bên ngoài ok hơn, thật cẩn thận là được.

tinhbinh

Tài xế O-H
Uhm, bán chính hãng cũng mới đây thôi, nhớt Ravenol thì chất lượng quá ổn rồi. Với lại vì mới về thị trường Việt Nam nên chắc chưa bị làm nhái, ngoài ra nó có công nghệ đóng nắp chai chống hàng giả như mình nói trên nên cũng có thể yên tâm.
Ravenol này phải nhớt của Germany không nhỉ?

Lavender

Tài xế O-H
Nhớt nào càng phổ biến thì khả năng bị làm giả càng cao. Ở Việt Nam thì nói đến nhớt phải nhớ đến ngay Castrol. Bên Castrol cũng có khá nhiều hướng dẫn cho khách hàng phân biệt, nhưng nhìn chung vẫn không hiệu quả lắm.
Mình nghĩ đã là hàng fake thì không thể nào giống hàng original được, seal nhớt chính hãng của Castrol vẫn sắc nét hơn hàng fake, chỉ là hơi khó nhận biết nếu không có kinh nghiệm và xem xét kỹ thôi.

tinhbinh

Tài xế O-H
Sáng nay mới đọc báo, công an mới tóm vụ vận chuyển hơn 200000 lit dầu nhớt kém phẩm cấp, không có xuất xứ rõ ràng. Anh em cẩn thận.

Superman

Tài xế O-H
Có bán chính hãng là tốt rồi, nhớt này giá khá cao, nhưng bù lại chất lượng tuyệt vời, hàng Đức mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên