Cách phán đoán hỏng phớt trung tâm máy đào

lovemachine
Bình luận: 28Lượt xem: 12,859

lovemachine

Tài xế O-H
Chào các bác, em lượm lặt được tí chút kiến thức để xác định phớt trung tâm máy đào bị hỏng như sau :

Các bác chú ý là máy phải có thiết kế phớt trung tâm theo kiểu sau nhé:

Mong các bác bổ sung, chém nhiệt tình để anh em trang bị cho mình phương pháp kiểm tra hiệu quả nhất.
Thanks

ĐAM MÊ

Tài xế O-H
Chào các bác, em lượm lặt được tí chút kiến thức để xác định phớt trung tâm máy đào bị hỏng như sau :

View attachment 1457
Các bác chú ý là máy phải có thiết kế phớt trung tâm theo kiểu sau nhé:

View attachment 1460
Mong các bác bổ sung, chém nhiệt tình để anh em trang bị cho mình phương pháp kiểm tra hiệu quả nhất.
Thanks

Theo nhà cháu để phán đoán hỏng phớt trung tâm máy đào theo cách đơn giản nhất thì cụ chống nổi chân xích 1 bên lên và kéo chân còn lại tiến hoặc lùi. Nếu lúc kéo mờ chân được chống nổi nó lết theo thì rõ ràng bị phớt trung tâm.

congphong86

Tài xế O-H
Theo nhà cháu để phán đoán hỏng phớt trung tâm máy đào theo cách đơn giản nhất thì cụ chống nổi chân xích 1 bên lên và kéo chân còn lại tiến hoặc lùi. Nếu lúc kéo mờ chân được chống nổi nó lết theo thì rõ ràng bị phớt trung tâm.
Cụ ĐÂM MÊ quả thật là kinh nghiệm,cụ mê ơi nếu mà cái xích được chống lên mà nó không lết theo cái xích đang kéo nằm ở dưới nhưng mà nó vẫn hỏng phớt trung tâm thì sao hả cụ?

hoangthanhhp

Tài xế O-H
Khi hỏng phớt trung tâm thì thường là di chuyển không đều nhau, cắt xích kém...để kiểm tra em hay cặp 02 đồng hồ vào 02 vế bơm để kiểm tra, nếu thấy A/S đều nhau thì mới mò đến phớt trung tâm. đáy là dòng bánh xích, còn bánh lốp yjif kinh mời các cụ chém tiếp hộ em...!:)

hejnekenfc

Tài xế O-H
Nhanh nhất,chính xác nhất.Cắm 2 đồng hồ vào bơm.Đo áp di chuyển 2 bên xem bao nhiêu.Nếu cao mà cắt xích kém.Động tác Q/S Và Gầu ngon thì cổ góp phải thay phớt.Còn động tác q/s và gầu chậm xem lại lưu lượng cụ nhé

No.04

Tài xế O-H
Mỗi chân có 2 ống, vị chi 2 chân là 4 ống. Tháo mỗi chân lấy 1 ống vị chi 2 chân là 2 ống "Hứng" nó vào cái "xoong", kế đến "chèn" 2 cái bánh lại cho d/c. Nếu đầy "xoong" thì "luộc" thôi !

CHUNG HUU

Tài xế O-H
EE thuờng làm theo cách nhà quê là dùng tay họăc lơ via quay thử nếu thấy nhẹ thì là hỏng trục trung tâm ,còn nếu muốn chính xác thì cắm đồng hồ vào bơm ,tiện bốn nút bịt rùi bịt bốn đường cao áp của chân di chuyển lần lượt ở trước trục trung tâm và sau trục trung tâm rùi đo và so sánh ....

tvtgroup622

Tài xế O-H
Cu chunh huu nói như thế mới đúng dùng con bit song ép cả hai vế rôi sem đồng hồ là bao nhiẻu roi so sánh voi không bịt , nếu không bit mà thâp ap hơn là bị hỏng phớt trung tâm

nhacgtk48

Tài xế O-H
Nhiều khi nó cũng khong hẳn là bị siêu phớt. Có lúc thay mới mà bệnh tình vẫn vậy. Nên khi tháo ra phải kiểm tra các chi tiết liên quan. Ví dụ mình phải kiểm tra cái cốt xem có mon quá không, nếu mòn thành rãnh phải xử lý cái cốt thì mới được. Nếu có ổ bi phải kiem tra ổ bi. Ví dụ vậy. Kiki

bruceli_hau

Tài xế O-H
Mỗi người thợ một cách làm.còn rất nhiều cách làm nữa.nhưng theo tôi cách của cụ chunghuu là giải pháp tối ưu.
Nhưng cụ chung hữu ko chỉ cho a e chúng tôi cách nghe tiếng động cơ nữa đi cụ.

Baotrongqb

Tài xế O-H
Cho em hỏi con komatsu120-5
Hiện đang chạy ở chế độ rùa.. mà di chuyển vẩn nhanh.. nên cắt xích hơi khó và yếu.. mình có cách nào để chỉnh cho di chuyển chậm hơn vs khỏe hơn được không ạ

hoanghiep238

Tài xế O-H
Phớt trung tâm đối với máy đào bánh xích thì ít ống nên dễ bề mần ăn,chớ loại bánh hơi thì phê phải biết ,vừa cổ góp điện vừa mạch ống loạn xạ,làm mấy cái này làm bậy là đứt điện luôn ạ,,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên