Cách tháo lắp ắc pit tông ép cứng với tay biên

M
Bình luận: 7Lượt xem: 3,955

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Giờ toàn thợ tiện làm hết mấy phần đó ấy mà bác, còn không bác có thể mang pittong luộc trong dầu rồi ép ra,khi luộc pittong phần pittong bằng nhôm sẽ dãn nở nhiệt nhiều hơn phần ắc pittong nên sẽ dễ ép hơn.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi khi ắc bít tông ép cứng với tay biên thì tháo như thế nào lắp vào ra sao em chua va chạm mong các bác tư vấn

- Bác sử dụng công cụ tìm kiếm đi, dùng từ khóa " pittong Pin romover or replace" .
http://www.hotrodlane.cc/New LS Links Page/LS Engine Overhaul/Piston and Connecting Rod Assemble.htm

- Trường hợp ắc pittong lắp chặt với Pittong thì ta dùng phương pháp nung nóng pittong trước khi tháo và lắp, còn trường hợp Bác hỏi thì dùng cảo hay máy ép thủy lực ket hợp đồ gá tự chế hay mua theo kit.

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
Theo em pit tông mà ép cưng với tay biên mà cần tháo ra thì cứ kiếm đoạn tuyp rộng hơn dài hơn ác pit tông một it rồi kiếm chỗ nào đó chắc chắn đăt kích lên ma ép. còn cho ác vào quả thì cứ nhung dẻ dầu rối đạt quả ngửa lên thả dẻ dầu vào mà đốt là ô kê ko phải lịch kich

bacsiaibolit

Tài xế O-H
Ðề: Cách tháo lắp ắc pit tông ép cứng với tay biên

Khi tháo lắp phải gia nhiệt đầu nhỏ thanh truyền, chú ý khi lắp phải có cữ định vị ắc cân đều 2 bên.

sirduyduc

Tài xế O-H
Ðề: Cách tháo lắp ắc pit tông ép cứng với tay biên

đây là dạng lắp kiểu bơi giữ ắc piston và đầu nhỏ thanh truyền. khi lắp ghép sử dụng quá trình "gia nhiệt" để tháo lắp, sở dĩ như vậy, vì khi gia nhiệt và trở về nhiệt độ bình thường, mối ghép sẽ tạo được độ dôi. chính vì thế, muốn tháo chốt piston, trước tiên phải đem luộc trong dầu đun nóng khoảng 400 độ, lúc đó mới đưa ra để ép, nếu không luộc lên mà ép ngay thì sẽ làm mất độ dôi của mối ghép

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên