Cách thay dầu và bơm gas cho điều hoà ô tô cho nguời chưa biết

huulam
Bình luận: 104Lượt xem: 29,733

huulam

Tài xế O-H
quan trọng gì đâu, có tinh thần chia sẻ với a e là hoan nghênh rùi , cái gì cũng thế từ từ rồi đâu sẽ vào đó hết , bài đăng lần thứ 2 chắc chắn sẽ tốt hơn lần 1 và các lần sau lại càng tốt hơn nữa , bác cứ vậy mà phát huy
Cảm ơn bác đã động viên em

sunt808

Tài xế O-H
đọc mà rối quá bác à và cũng không rõ là bác nói bước nào nạp ga rồi bước nào cho nhớt vào ( lượng bao nhiêu) .hut ga gì đó cần hai đồng hồ.....( không rõ lắm và chưa có quy trình hút thế nào là đúng) , hút chân không càng lâu càng tốt ( bác cho thời gian dự đoán ( lốc 2 ngựa khác , 1 ngựa khác......) hoặc ít nhất là phải hết gió).....mong bác cho ra lò một bài khác hay hơn , em cũng xim cảm ơn bác đã chia sẽ.

huulam

Tài xế O-H
đọc mà rối quá bác à và cũng không rõ là bác nói bước nào nạp ga rồi bước nào cho nhớt vào ( lượng bao nhiêu) .hut ga gì đó cần hai đồng hồ.....( không rõ lắm và chưa có quy trình hút thế nào là đúng) , hút chân không càng lâu càng tốt ( bác cho thời gian dự đoán ( lốc 2 ngựa khác , 1 ngựa khác......) hoặc ít nhất là phải hết gió).....mong bác cho ra lò một bài khác hay hơn , em cũng xim cảm ơn bác đã chia sẽ.
Cảm ơn bác đã gó í.e sẽ cho ra lò 1 bài mới hay hơn và súc tíh và đầy đủ hơn

MrLexLs89

Tài xế O-H
Cảm ơn bác ấy đã chia sẻ. Bác có thể chi tiết hơn một chút được không ạ. Đây là cách truyền thống.còn sử dụng máy chuyên dùng thì sao ạ.

yodu

Tài xế O-H
chào các bác, các bác cho em hỏi, có cách nào tính được lượng ga và dầu chính xác ko ạ, em chỉ thấy các bác cho đầu vào cái cốc. rồi hút vào liệu có chính xác ko ạ
Tùy theo xe thôi bác ah! mỗi xe mỗi lượng!
Làm nhiều thì có kinh nghiệm!
Để có thông tin lượng ga, lượng dầu Bác có thể sử dụng phần mềm hướng dẫn sửa chữa: từ đa dòng cho đến chuyên hãng (thời đại máy tính rồi Bác ah, nhớ mấy cái thông tin chi tiết đấy làm chi, sắp cái laptop rồi lưu đủ thứ chuyện trên đời).

quanglongck

Tài xế O-H
điều hòa có thể lắp mới hê thống hoặc bổ sung ga. tóm lại để chạy được thì hệ thống phải kín, đủ ga. Vậy cần kiểm tra độ kín hệ thống, áp suất thấp, cao áp, lượng dầu. Được quy định cho từng loại xe. kiểm tra hệ thống quạt, giàn nóng, giàn lạnh như thế nào.

DongTiLo

Tài xế O-H
theo e nghĩ giả sử thợ điều hòa có 10 cấp thì các phương pháp của bác chỉ dành cho những người cấp 3 trở lên còn cấp 1 cấp 2 thì ôi sao mà rối thế. e thêm một chút ý kiến là nếu để lọt khí k phải là k lạnh vẫn có nhưng dùng từ mát thôi. khi để lọt khí áp tăng vụt tới 20, 25 thậm chí 30 nên sẽ lạnh kém đó bác

minhtam_gialai

Tài xế O-H
em mới vào nghề nên muốn tìm hiểu vê 1 quy trình kiểm tra và khắc phục hệ thống lạnh_trường hơp là khi xe đang chạy thì mât lạnh.bác có thể viết 1 bài như vây để anh em cùng nhau chém dươc k ạh

hungem

Tài xế O-H
em mới vào nghề nên muốn tìm hiểu vê 1 quy trình kiểm tra và khắc phục hệ thống lạnh_trường hơp là khi xe đang chạy thì mât lạnh.bác có thể viết 1 bài như vây để anh em cùng nhau chém dươc k ạh
- Trường hợp xe đang chạy mất lạnh: Thì rất nhiều nguyên nhân
1.Bạn xem lóc có đóng không,kiểm tra nhiệt độ tại cửa ra trong xe bao nhiêu độ,gắn đồng hồ xem áp cao,áp thấp như thế nào,nếu thiếu ga bạn quan sát xem những đọan nối trên hệ thống sẽ đóng bụi lẫn dầu,xã ga,kiểm tra xem nhớt có bẩn thay thế
2.Nếu lóc đóng ga vẫn đủ nhưng hệ thống lạnh khống sâu,nguyên nhân này rất nhiều,lóc yếu,hệ thống giải nhiệt động cơ kém,bẩn giàn nóng,giàn lạnh,phin lọc ẩm,van tiết lưu hoạt động không tốt,nhớt bẩn,châm nhớt quá lượng,nói chung rất nhiều nguyên nhân

nguyenbadoanh

Tài xế O-H
Bác nạp gas xong hết rồi mới kiểm tra dò rỉ ạ. Nếu rỉ gas bác sẽ sử lý như thế nào ạ.. em thì ráp xong em nén vào hệ thống khi đạt 15_20kg/cm2 rồi kiểm tra giò rỉ... chắc chắn kín em mới hhút và nạp gas ạ
hình như là xả ga cũ bơ
Bác nạp gas xong hết rồi mới kiểm tra dò rỉ ạ. Nếu rỉ gas bác sẽ sử lý như thế nào ạ.. em thì ráp xong em nén vào hệ thống khi đạt 15_20kg/cm2 rồi kiểm tra giò rỉ... chắc chắn kín em mới hhút và nạp gas ạ
hình như là chỉ thay dầu xả ga cũ bơm ga mới đó bác ạ.vậy nên họ không cần thử kín

nguyenbadoanh

Tài xế O-H
hình như là xả ga cũ bơ
Thế bác k biết tiếq anh thỳ k làm được đấu.co lời khuyên là bác nên học thêm t.a đi.
e cũng không biết tiếng anh bác ạ.vậy nên cũng hơi vất vả lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên