Cách Thử Xì Đường Ống Gas!

D
Bình luận: 33Lượt xem: 17,432

hieudienlanh

Tài xế O-H
CÓ nhiều cách đẻ thử xĩ ga.Dùng hoá chất nhuôm màu nén vào rồi soi bằng đèn hồng ngoại,dùng máy ngửi vv.vvXem rathử bằng xà phòng vẫn là cách ngon - bổ - rẻ hơn cả.có điều kiện thì nên nén bằng nito - an toàn hơn

Hiện nay Các a e vẫn thử xì bằng cách : nén đầy áp suất không khí rồi tra xà phòng vào để xem có xì đường ống gas hay không!

Các bác nào có cách hay hơn thì share giúp nha!

Có cách này cũng vừa ngon vừa bổ lại vừa rẻ :D em hay làm là tháo toàn bộ ra lắp lại rồi nhúng vào bể ( trước khi nhúng nên hút chân không khoảng 5 phút, bẻ đi bẻ lại mấy ống cao su, nén áp xuất vào rồi mới nhúng vào bể).

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Bác hiếu cho e hỏi cái đoạn thử nén bằng nito thì có ưu điểm gì ạ ?có phải để các đường ống ko bị oxy hoá ko?

ykmlhanam

Tài xế O-H
không phải vậy đâu nhé! dùng nito để thử kín là để giúp cho hệ thống không có hơi nước lẫn vào trong quá trình bơm thử kín thôi.vì trong không khí co 75% la Nito và 25% còn lại là Oxy và hơi nước.bác nên mua 1 máy lọc tách hơi nước lấy Nito nguyên chất nhé!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chuyện làm nghề thường hài hước vậy đó bác.Những người đề xuất và người ký vào đề xuất mua dụng cụ đồ nghề thường là những người chẳng hiểu gì về dụng cụ cả.Mua không đắt ,nhưng em tự mua thì bị trưng dụng ngay.:dl.Mua mấy cái đồ thử ,ép tuy-o thì chẳng mua.Lại chọn mua cái máy sạc -hút ga nghe đâu hơn 40tr.Dùng mấy hôm nó thủng đường ống ,em bỏ xó rồi.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
hihihi nếu xì nhỏ thì khó tìm lắm .ngoài nén vào thì ta cũng có thể hút ra rồi thử cũng đươc .vi có những trường hợp

nén vào sẽ làm căng sin lại làm kin hơn .nếu xì to ta có thể dùng mắt quan sát chõ nào có dầu bám la chỗ đó xì
mong mất bác chỉ giáo :p

ykmlhanam

Tài xế O-H
loại máy như bác Kia nói em cũng dùng rồi nhưng hiệu quả làm việc rất thấp.việc dùng lại ga cũ đã là không nên rồi

NGOCBMT

Tài xế O-H
-xin các anh em cho biết thêm đối với những xe khách giường nằm loại lớn có cách nào kiểm tra nhanh hiệu quả không ,và em thấy dùng xà bông thử là ít tốn kém nhất

hieucaosu

Tài xế O-H
có nhiều cách lắm nhưng theo kinh nghiệm của e. Nếu hết sạch gas hãy kiểm tra có va trạm hoặc thủng dàn nóng hoặc lạnh.còn khi bơm hơi nên dùng loại máy nén bơm công suất thấp bơm từ từ dễ kt hơn

vanthaocdl1

Tài xế O-H
e cũng dùng nito và xà phòng. cách tháo cả hệ thống ra và thử rất hay nhưng mát thời gian lắm.
e thử chỗ nào dễ trước con chỗ khó thì đoán rồi tháo chỗ nào nghi ngơ nhát thôi.
mà các bác để ý xe cùng đời cùng loại hư hỏng gần như giống nhau.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Vấn đề là tiện đó làm bảo dưỡng luôn bác ah! Vừa thêm thu nhập cho mình vừa đảm bảo cho hệ thống của xe. Mà bảo dưỡng là phải tháo ra.Hơn thế nhiều lúc hở nhỏ,hở bên trong giàn,thì xà phòng cũng ko kiểm tra được.Mà dùng xà phòng mày mò kiểm tra từng chỗ 1 còn bất tiện hơn nhiều! Thế nên tốt nhất ta cứ thuyết phục khách làm bảo dưỡng là hợp lý nhất!

lyking

Tài xế O-H
ở các đại lý Toyota thấy có thiết bị thử xì ống ga, rà thiết bị theo đường ống, khi có xì ga chỗ nào sẽ phát ra âm thanh ở chỗ đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên