cách tích hợp các nút điều khiển trên vô lăng với màn hình

T
Bình luận: 5Lượt xem: 13,055

hoa35ktxd

Tài xế O-H
Màn hình tàu thường có chế độ tự nhận phím trên vô lăng, em thấy chỉ có mấy cái đầu của bọn giãy chết mới kén nên thường phải lắp thêm bộ học lệnh hồng ngoại hoặc mua bộ chuyển đổi theo hãng.
Em đang dùng đầu Pioneer 4250, nó không nhận trực tiếp các phím nhấn trên vô lăng nên chơi bài củ chuối là dò điện trở của các phím nhấn (lấy 1 con biến trở chính xác cỡ vài trăm K ngồi xoay) nếu nó nhận giá trị nào thì nhớ lấy giá trị đó để thay vào điện trở trên vô lăng, hơi mất công một chút nhưng rẻ tiền.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Nếu đầu có hỗ trợ và giắc kết nối đúng thì cụ có thể cài đặt theo cách sau :
Vào phần SETUP/ SETUP STEELING WHEEL.
Thao tác thì đối với đầu tàu như KoVan, Chtehi... Cụ 1 tay ấn và giữ 1 nút trên màn hình , 1 tay cụ ấn nút tương ứng trên vô lăng khi nào nghe tiếng " tít" hoặc nút trên màn hình sáng lên và đổi màu là được. tiếp tục cụ làm với những nút còn lại.
1 số đầu có thể thao tác khác nhưng đều dựa trên nguyên lý như vậy.
Chúc cụ thành công.

suyngam2

Tài xế O-H
Nếu bác hỏi cách đấu thì như sau: dùng ampe kế đo xem dây nào của vô lăng, rồi đấu vô dây key1, key2 của đầu. Rồi vô cài đặt như bác trên
Áp dụng đầu ko có zắc zin
[MERGETIME="1407200868"][/MERGETIME]
Nếu bác hỏi cách đấu thì như sau: dùng ampe kế đo xem dây nào của vô lăng, rồi đấu vô dây key1, key2 của đầu. Rồi vô cài đặt như bác trên

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
[MERGETIME="1407200868"][/MERGETIME]
Cụ chia sẻ cho e cách đo bằng ampe kế với. Cám ơn cụ

suyngam2

Tài xế O-H
Cụ chia sẻ cho e cách đo bằng ampe kế với. Cám ơn cụ
Nếu xe có tích hợp chức năng này thì dây có ngay trên zac zin. Bác nghi ngờ 2 dây nào thì chọt 2 đầu ampe kế vô 2 dây đó. Rồi ấn các nút trên vô lăng. Ampe kế nhảy là đúng. ( thường là 2 dây gần nhau hoặc chéo gần nhau). Xin các bác đừng chê cười.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên