Cách xử lý khi ống xả xe CIELO phát tiếng kêu Ù Ù ?

V
Bình luận: 2Lượt xem: 1,516

vietduc961

Tài xế O-H
Chào các bạn !
Các bạn có kinh nghiệm giúp tôi xử lý 1 vấn đề là: Tôi đang dùng con Daewoo CIELO đời 98 phun xăng điện tử, số sàn. Bình thường máy nguội khởi động rất êm, ngồi trong xe hầu như không nghe thấy tiếng động cơ, mở nắp capo cũng chỉ nghe thấy tiếng máy rất nhỏ, nhưng khi chạy được khoảng 10 km hoặc nóng máy (kim nhiệt độ lên khoảng vạch giữa L và H) thì bắt đầu xuất hiện tiếng Ù Ù và đèn check engine sáng vàng (điều hòa đang tắt). Dừng xe kiểm tra thì phát hiện tiếng kêu Ù Ù khá to phát ra từ miệng ống xả, mở nắp capo thì cũng nghe tiếng Ù rõ (các quạt đều dừng). Nếu tắt máy khởi động lại thì hết tiếng Ù và hết đèn check nhưng chạy tiếp thì chỉ 1 luc lại bị như vậy trong khi xe vẫn chạy bốc (xăng ăn khoảng 7..8 lit/100km). Các bạn chỉ giúp nguyên nhân ống bô kêu? cách xử lý thế nào. Tôi đưa vào gara có nơi kiểm tra mã và nói xe báo lỗi cảm biến khí xả, họ nói phải tháo nhiều thứ, tôi chưa đồng ý. Hiện xe chạy vẫn tốt nhưng tiếng kêu thì rất khó chịu và gây mệt khi ngồi trong xe.
Các bạn giúp mình với.
Thank!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Xilo dùng trục cam đơn,xu pap chỉnh tự động .khi nóng máy tiếng máy kêu to là do mấy con đội thủy lực kêu đó ah.con này tháo ra xử lý sẽ đỡ kêu hơn.còn tiếng ù ù trong ở ống xả thì hơi khó hiểu,nếu máy tốt thì do bô xả,nếu bô tốt thì kiểm tra lại máy .em nghĩ nóng máy hệ thống phối khí không tốt hoặc áp suất nén kém đó ah

anan_papo

Tài xế O-H
nghe qua bác kể thì có rất nhiều nguyên nhân dẫn tới tiếng kêu đó.và phải trực tiếp nghe và thấy thì mới biết rõ được là nguyên nhân tại sao.e ở hn.nếu rảnh bác gọi e xem miễn phí giúp bác hy vọng tìm ra bệnh cho bác.sdt of e:01255-591-765

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên