cảm biến ABS ford everet

T
Bình luận: 4Lượt xem: 993

hanhthuy1990

Tài xế O-H
e có con xe everet cứ chạy tốc độ cao thỉnh thoảng cứ báo lỗi con cảm biến phía trước bên tài.chạy tốc độ thấp thì thôi.đo dây rợ chả thấy vấn đề gì.đo cảm biến thì vẫn nằm trong giá trị cho phép.con nào cũng như con nào.các bác cho e ý kiến
Bác vệ sinh cảm biến và vành răng cảm biến đi. nếu không đượcthì thay cảm biến chứ có khả năng khi chạy nhanh tần số cảm biến này sai so với ba cái còn lại. điện trở tương đương nhau không phải là cảm biến đềutốt. bên trong cảm biến còn nhiều linh kiện điện tử chứ không phải chỉ cuộn dây và nam châm đâu.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ muốn xác định chính xác thì cụ đổi 2 cảm biến phía trước xem có báo ngược so với ban đầu không .Nếu xuất lỗi ngược thì bệnh quá rõ rồi .Chúc cụ mau tìm ra bệnh .

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em làm dòng Morning thì thấy cứ chạy chậm mới bị.Khả năng là do cảm biến.Cụ phải loại trừ thôi.Nếu chạy nhanh báo lỗi thì thử đổi cảm biến và kiểm tra lại vành răng xem sao.

trainghe87@

Tài xế O-H
cảm ơn các bác hôm nay e làm như bác mobilest đi chán chê chả thấy gì đang lúc thất vọng thì cuối cùng thì nó cũng phải lò đầu ra.đèn lại nổi e đưa máy vào thì thấy lỗi đã qua phía trước bên phụ.thế là con cảm biến đã ra đi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên