Cảm biến oxy bị lỗi khó chịu

vietduy234
Bình luận: 3Lượt xem: 2,159

vietduy234

Tài xế O-H
Chào các cụ xưởng em nhân con forte 2013 số sàn . em nó bị cháy phải làm lại bộ dây điện động cơ vì con cảm biến oxy bị cháy nên phải thay mới . Khi thay vào thì xe nổ có hiện tượng giật mạnh và ko lên ga được . Vì giắc cắm vào cẳm biến o2 là mình chế. Em nghi giắc em nói trực tiếp luôn thi xe nổ ngon nhung khi chay nóng máy lại dạp ga không lên và giật máy . Em đoc lôi thì nó báo lõi mạch cảm biến oxy va mach sấy . Sau đó em xóa lôi thi chạy ngon xong lại bị như củ và con cảm biến đó lai phát ra tiến kêu re re. Em thay con cảm biến củ bị cháy hết dây vào thi chạy đở hơn thỉnh thoảng giat may không lên ga. nó báo lỗi p0134 mạch cảm biến o2 không hoạt động Xóa lỗ lại chạy ngon. Em vào curren thi thấy điện áp dòng dưới là 0.447v dòng trên cứ dao động xung quanh 0.447v vậy bình thường nó phải là từ 0.2đến 0.8v có phải con này nó hư hay do hộp các cụ . Chems em với tai khi cháy chủ xe để khóa on ko chịu tắt.

tranlong1989

Tài xế O-H
Theo e cụ nên thay 1 con cb mới và cụ kiểm tra kỹ lại dây điện dẫn xuống cb đã đấu chuẩn chưa (theo cụ miêu tả là nó bị cháy cả dây lẫn zắc nên e sợ đấu chưa đúng) nếu chuẩn rùi thì cụ mới tính đến hộp nhé! Chúc cụ sớm thành công.

vietduy234

Tài xế O-H
Theo e cụ nên thay 1 con cb mới và cụ kiểm tra kỹ lại dây điện dẫn xuống cb đã đấu chuẩn chưa (theo cụ miêu tả là nó bị cháy cả dây lẫn zắc nên e sợ đấu chưa đúng) nếu chuẩn rùi thì cụ mới tính đến hộp nhé! Chúc cụ sớm thành công.
Em kiểm tra thông nạch cẩn thận rồi cụ ạ .chắc phải thay con cảm biến mớ thử xem đả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên