cảm biến vị trí bướm ga.

H
Bình luận: 8Lượt xem: 3,489

haiphuc

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi.em đang làm xe kia morning đời 2007 số tự động.em có thay con cảm biến vị trí bướm ga.thay xong máy nổ galenti rất êm,bật điều hòa cũng êm hơn lúc chưa thay.khi chạy ra đg thì lúc gần lên tốc độ 40km/h xe bị giật một cái.và máy gằn hơn.qua ngưỡng tốc độ đó thì lại bình thg.
Vậy cảm biến bướm ga của xe số tự động và số sàn có lắp đc cho nhau ko ạ....có người thì bảo nó như nhau....mong cac bác chỉ giáo.

garageotominhtri

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi.em đang làm xe kia morning đời 2007 số tự động.em có thay con cảm biến vị trí bướm ga.thay xong máy nổ galenti rất êm,bật điều hòa cũng êm hơn lúc chưa thay.khi chạy ra đg thì lúc gần lên tốc độ 40km/h xe bị giật một cái.và máy gằn hơn.qua ngưỡng tốc độ đó thì lại bình thg.
Vậy cảm biến bướm ga của xe số tự động và số sàn có lắp đc cho nhau ko ạ....có người thì bảo nó như nhau....mong cac bác chỉ giáo.
Kiểm tra lại dây pin

hohaohoa

Tài xế O-H
Thay xong mới bị à cụ ! Trước em cũng gặp một con nhưng đời 2004 đi tốc độ 50 thì giật một phát làm ko hết sau phán ở hộp số xả dầu ra thấy có mạt sát ! Bổ hộp số ra thì thấy chốt giữ bánh răng hành tinh bị đứt!

haiphuc

Tài xế O-H
Thank các cụ đã cho ý kiến.trước khi thay xe ko bị giật như vậy mà nó chỉ bị òa ga thôi ạ.em cắm máy trật vào thì nó chỉ đích chuẩn biến vi trí bướm ga ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thank các cụ đã cho ý kiến.trước khi thay xe ko bị giật như vậy mà nó chỉ bị òa ga thôi ạ.em cắm máy trật vào thì nó chỉ đích chuẩn biến vi trí bướm ga ạ.
Tôi đoán rằng xe này bị 2 bệnh 1 lúc: hỏng cảm biến vị trí bướm ga (òa ga) ; hỏng trong hộp số (giật). Tuy nhiên, lúc đầu, triệu chứng hư hỏng của bướm ga đã che lấp triệu chứng hư hỏng của hộp số

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên