Camry 2.0 sx2002 không nổ được

M
Bình luận: 8Lượt xem: 1,834

mrdp

Tài xế O-H
Em kiểm tra con CAM RY SX2002 không nổ được khi rut tẩu bu ry để kiểm tra có cao áp không nhưng lai không khởi động đươc cám tảu thì khởi động đươc ly do tai sao lai như vậy các Bác giải thich hộ em hiện tượng này và cho sơ đồ nguyênlý.

lamtannghia

Tài xế O-H
đối với đánh lửa trực tiếp của xe này,khi bạn đề ko được khi ngắt dây phin ra là do không tạo ra xung khi dây phin bị ngắt.
-nó chỉ tạo ra lửa trong tích tắt mà thôi.Để kiểm tra lửa bạn cần phải dùng đèn cân lửa để kiểm tra xung:7:
-KO NÊN THÁO DÂY PHIN KHI KIỂM TRA LỬA...VÌ NÓ ẢNH HƯỞNG TỚI ECU

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em kiểm tra con CAM RY SX2002 không nổ được khi rut tẩu bu ry để kiểm tra có cao áp không nhưng lai không khởi động đươc cám tảu thì khởi động đươc ly do tai sao lai như vậy các Bác giải thich hộ em hiện tượng này và cho sơ đồ nguyênlý.

Chuyện này xảy ra là bình thường. Do lửa sớm quá, và/hoặc hệ thống khởi động yếu nên khi khởi động, có đánh lửa, có sự cháy và động cơ nổ chống ngược chiều với máy khởi động nên trục cơ không quay nữa. Bác tưởng là không đề được. cái này em gặp đầy, nhất là xe đời thấp

anhluanc5a

Tài xế O-H
theo em khỏi động không liên quan ma.chắc bị chập chờn dây lúc bác cắm hoặc rút thôi ạ
không nổ được bác đã kieemt tra vòi phun chưa

thaodinh_amc

Tài xế O-H

Cụ cho em hỏi vì sao cụ check khi cắm tẩu và không cắm tẩu vậy? Xe có hiện tượng thía nào Cụ nhỉ? Thứ nữa là cụ cho em hỏi cụ cần sơ đồ nguyen lý hệ thống nào? Phải chăng Cụ cần sơ đồ nguyên lý hệ thống quánh lửa của em noá? :7:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên