camry 3.5Q mất chế độ đèn auto

tranquynhnd
Bình luận: 17Lượt xem: 3,346

tranquynhnd

Tài xế O-H
Chào các cụ các cụ júp em một tay tình hình là em có con camry 3.5Q 2008 bị mất chế độ đèn auto còn các chế độ khác em nó hoạt độ bình thường ,pha ,cốt đầy đủ cả em đã tháo công tắc kiểm tra không sao cả khi bật auto mass vẫn cấp vào chân A còn trên gương có nút auto em ấn vào đấy mà cũng ko được còn cảm biến ánh sáng thì em chẳng biết kiểm tra thế nào cả cụ nào biết xin júp em với

tranquynhnd

Tài xế O-H
Dạ bẩm các cụ là tình hình.em.đã.có chút manh mối là khi em cắm máy vào phần AFL test thì không báo lỗ j nhưng khi vào phần phân tích dữ liệu để xem thì thấy drl state ko on khi bật công tắc auto còn các chế độ khác vẫn on,off bình thường mà công tắc em đã kiểm tra ko sao vậy thì nhiều khả năng là nó bị đứt dây hoặc lỏng jác từ công tắc về hộp body .vì xe bận phải đi lên mai em chiến tiếp .cụ nào có sơ đồ vị trí chân jắc em nó cho em xin mai em chén nó cho nhanh hoặc cụ nào có cao kiến j thì chém em phát em đội ơn các cụ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác cứ hiểu nôm nà là cái đèn tự động bật tắt và tựa động điều chỉnh cường độ ánh sáng của đèn theo cường độ ánh sáng ngoài trời
Không phải vậy đâu bác. Cái đó chỉ tự động bật khi đủ tối, tắt khi đủ sáng thôi. Tùy mức độ tối mà nó sẽ bật đèn hậu + đèn kích thước, hoặc là đèn pha /côt
Còn cái nút auto ở trên mặt gương đó chẳng liên quan gì đến chế độ này cả

tranquynhnd

Tài xế O-H
bác kiểm tra con cảm biến ở trước táp lô ý hình tròn màu đen
Kiểm tra nó như thế nào cụ em cũng muấn kt nhưng chưa biết cách
[MERGETIME="1427715521"][/MERGETIME]
Không phải vậy đâu bác. Cái đó chỉ tự động bật khi đủ tối, tắt khi đủ sáng thôi. Tùy mức độ tối mà nó sẽ bật đèn hậu + đèn kích thước, hoặc là đèn pha /côt
Bác cho em hỏi cái nút auto trên gương ấy để làm j ạ dòng này em ít được sờ vào nên gà lém ạ
[MERGETIME="1427715534"][/MERGETIME]
Bác cho em hỏi cái nút auto trên gương ấy để làm j ạ dòng này em ít được sờ vào nên gà lém ạ
[MERGETIME="1427715618"][/MERGETIME]
Bác cho em hỏi cái nút auto trên gương ấy để làm j ạ dòng này em ít được sờ vào nên
[MERGETIME="1427715642"][/MERGETIME]
Bác cho em hỏi cái nút auto trên gương ấy để làm j ạ dòng này em ít được sờ vào nên

Cai banh xe

Kiểm tra nó như thế nào cụ em cũng muấn kt nhưng chưa biết cách
[MERGETIME="1427715521"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1427715534"][/MERGETIME]

Cái nút đó chỉ để điều chỉnh cho cái gương đó thôi, bác ạ. Tuy nhiên, gương này hỏng cũng có thể gây ra lỗi LIN nói trên.bác cứ rút cái đó ra xem còn lỗi nữa không nhé

sunt808

Tài xế O-H
Là đèn tự động bật đèn khi trời tối tự động hạ cốt khi gặp xe đi đối diện và bật pha sáng khi qua xe khác..
đâu tiên nó sẽ bật đèn hậu bác à sau đó sẽ bật đèn pha .và nó cũng cỏ chức năng bật đèn hậu nhưng không bật pha trong thời gian ngắn (như qua hâm ,tán cây) nhất định nào đó,nếu vá thời gian được định sẳn đó thì đèn pha sẽ bật sáng (bác tham khảo chứ em cũng không biết là đúng không nữa)

hoangtiensinh

Tài xế O-H
tự động chuyển pha cos khi gặp xe đối diện thì hình như trên những dòng xe cao cấp mới đây như mec S bmw 7 hay audi A8 thì tắt bớt dãy bóng led để tránh chói mắt xe đối diện
còn nút auto trên gương chiếu hậu trong xe theo e là để chuyển đổi độ tương phản của gương khi có ánh sáng của xe chạy theo phía sau mình tránh làm chói mắt tài xế
có gì mong ác bác góp ý thêm giúp e

tranquynhnd

Tài xế O-H
Dạ bẩm các cụ em nó báo bận cả tháng (vì là xe kinh doanh vận tải) nên chưa quay lại các cụ có ý kiến j giúp em xin cứ chém nhiệt tình để khi xe quay lại em làm cho nhanh ạ
Tiện đây xin các cụ chỉ júp em cách kiểm tra con cảm biến ánh sáng ạ . Em thì em nghĩ chắc nó là con điot thu quang nhưng điện áp do điot này sinh ra khi gặp ánh sáng đươc sử lý như thế nào để chuyển thành tính hiệu báo cho hộp thì em mù tịt .
Em thấy có 5 dây vào cảm biến ánh sáng nhưng sơ đồ em có thì nó chỉ có 3 dây nên ko biết thế nào

Cai banh xe

Dạ bẩm các cụ em nó báo bận cả tháng (vì là xe kinh doanh vận tải) nên chưa quay lại các cụ có ý kiến j giúp em xin cứ chém nhiệt tình để khi xe quay lại em làm cho nhanh ạ
Tiện đây xin các cụ chỉ júp em cách kiểm tra con cảm biến ánh sáng ạ . Em thì em nghĩ chắc nó là con điot thu quang nhưng điện áp do điot này sinh ra khi gặp ánh sáng đươc sử lý như thế nào để chuyển thành tính hiệu báo cho hộp thì em mù tịt .
Em thấy có 5 dây vào cảm biến ánh sáng nhưng sơ đồ em có thì nó chỉ có 3 dây nên ko biết thế nào
Còn 2 dây nữa để điều khiển điều hòa nhiệt độ bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên