Camry đề dai khó nổ

P
Bình luận: 65Lượt xem: 11,815

phuctran276

Tài xế O-H
Xe em camry 20.e đài loan bị bệnh sau:
Vào buổi sáng hoặc khi máy nguội đề nổ phải 3s mới nổ
Khi máy nóng đề nhẹ phát nổ luôn
Các cụ tư vấn giúp em ạ
.....................Update................
Báo cáo các cụ chủ nhật vừa qua em đã đem xe đi thay 4 quả buji, thay lọc xăng và kết quả đã khỏi hẳn bệnh đề dai. Cũng may là trị đc bệnh nhờ thay mấy cái đơn giản chứ ko bị nghiêm trọng hơn.
Em cám ơn tất cả các cụ đã nhiệt tình tư vấn, chúc diễn đàn ngày một phát triển!

sunt808

Tài xế O-H
bác ren007 bác kiếm xăng không đúng è , em đọc qua hai bài bác đều bảo hóng là thế nào, như em hóng thì ngồi cũng được mà bác.mong bác có bài viết chất lượng hơn .(em cũng vừa kiếm xăng bác à hehehe)

phuctran276

Tài xế O-H
Em update thêm một số thông tin ạ:
1: Về nguy cơ về áp xăng: Em sẽ thử bật tắt chìa khóa vài lần trước khi nổ máy vào buổi sáng xem có cải thiện vấn đề ko (Em lo ngại vấn đề này nhất vì có nhiều nguyên nhân dẫn tới mất áp và kiểm tra sẽ mất nhiều thời gian)
2: Về cảm biến nhiệt độ nước làm mát: Hiện em thấy đồng hồ nhiệt độ trên xe chỉ rất chính xác và ổn định ko có gì bất thường ( Ko biết đồng hồ này có dựa vào cảm biến đó ko?)
Do vài lần xe gặp vấn đề phải thay nhiều thiết bị mà vẫn ko ra bệnh, mất nhiều thời gian và chi phí nên em rất mong nhận được sự giúp đỡ từ kinh nghiệm của các cụ. Em cảm ơn

nguoihoainhon

Tài xế O-H
tôi thì ngỉ xe buổi sáng mà đề 3 giây mới nổ thì binh thường mà.khi nóng đề phat nào nổ phát nấy là đúng rồi.khi nguội máy có thời gian chậm xíu chớ sao như máy mới nổ song máy còn nóng hổi đc cụ.tôi hóng có gì sai mấy cụ góp ý

thinhpto

Tài xế O-H
thế nhà cụ là thợ hay chủ xe. nếu chủ xe thì bảo họ mang đồng hồ áp xăng ra đo. xong để tầm 5 đến 10 phút xem có bị tụt áp không

Xe em camry 20.e đài loan bị bệnh sau:
Vào buổi sáng hoặc khi máy nguội đề nổ phải 3s mới nổ
Khi máy nóng đề nhẹ phát nổ luôn
Các cụ tư vấn giúp em ạ

vandat571992

Tài xế O-H
kiếm tra lại áp xăng đi, tốt nhất là tháo cảm biến trục cơ ra thay con kkacs ngon lành vào coi sao, không thì cụ mài cái vành cảm biến cũ đi rồi lắp lại. mục đích là cho cảm biến gần vành răng hơn. ok báo tin vui cho mọi người biết
cụ cho em hỏi là mài cái vành cảm biến sao lại gần vành răng hơn ah cụ.em mới vào nghề.em cảm ơn

antrungan

Tài xế O-H
bác ren007 bác kiếm xăng không đúng è , em đọc qua hai bài bác đều bảo hóng là thế nào, như em hóng thì ngồi cũng được mà bác.mong bác có bài viết chất lượng hơn .(em cũng vừa kiếm xăng bác à hehehe)
Vãi 2 cụ này
[MERGETIME="1427682654"][/MERGETIME]
Cai van de bac lo ngai thi k phai dau vi dong camry chi khi de bom xang no moi hoat dong thoi lam sao bat tat chia khoa ma biet dk
Eo bác nói tn ấy chứ. Mở chìa là bơm phải hoạt đông đẩy xăng len rùi chứ bác. Nếu ko có xăng lên bác kéo đề bao lâu xăng mới lên đc. Bác xem lại đi

thinhpto

Tài xế O-H
Vãi 2 cụ này
[MERGETIME="1427682654"][/MERGETIME]

Eo bác nói tn ấy chứ. Mở chìa là bơm phải hoạt đông đẩy xăng len rùi chứ bác. Nếu ko có xăng lên bác kéo đề bao lâu xăng mới lên đc. Bác xem lại đi
cái ,ở chìa bơm xăng hoạt động thì tùy từng dòng xe cụ nhé. không phải dòng nào cũng mở là bơm đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên