Camry nhập 2012 bị lỗi P0607

C
Bình luận: 10Lượt xem: 4,040

camri

Tài xế O-H
Hôm nay mình làm một chiếc camry nhập đời 2012 bị lỗi P0607 (control module performance). Sau khi kiểm tra thì không tìm được nguyên nhân hư hỏng. Theo mình biết thì đây là một hư hỏng bên trong hộp ECU động cơ, chỉ có thay hộp mới hết bệnh. Có anh em nào có cách khác thì xin tư vấn giúp mình nhé. Cám ơn!

oto16ahn

Tài xế O-H
Ðề: Camry nhập 2012 bị lỗi P0607

Căng nhỉ ? Cụ mang ecu đi sửa ạ ! Nếu cháy Ic k thể thay thế thì thay hộp còn nếu có thể sửa sẽ bớt chi phí cụ ạ .
Cụ cho em hỏi gặp phải cái lôiz này xe nó kem theo hiện tượng gì của xe ạ ?

NgocDuy979

Tài xế O-H

Bác đã kiểm tra hết chưa xem còn lỗi j khác nữa k? Xem kỹ xem chân hộp động cơ có bị cong chân nào không. Nếu không vấn đề j bác mang sang hãng kêu họ cài lại hộp cho. Nếu k được mới phải thay hộp bác ạ.

paramena_4s

Tài xế O-H

Cụ ơi,con này không phải cài gì đâu cụ ah,nếu cụ kiểm tra kĩ dây dợ va chân giắc thì chắc chắn là bị hộp rồi cụ ah

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Hôm nay mình làm một chiếc camry nhập đời 2012 bị lỗi P0607 (control module performance). Sau khi kiểm tra thì không tìm được nguyên nhân hư hỏng. Theo mình biết thì đây là một hư hỏng bên trong hộp ECU động cơ, chỉ có thay hộp mới hết bệnh. Có anh em nào có cách khác thì xin tư vấn giúp mình nhé. Cám ơn!

Xe cụ lỗi hộp rồi .1 là phải thay hộp 2 là phải cài lại hộp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Có thể phải thay hộp. Nhưng trước hết hãy xem lại đường dây, mạch của cảm biến oxy, cảm biến khí xả đã. Thông thường, là do sự bất thường của dòng sấy cho cảm biến bất thường (chạm mát, chạm dương...)

vantranhao

Tài xế O-H

Bác cứ kiểm tra thật kỹ các cảm biến đường dây và zắc ghim đi...camry 2012 không dễ gì hư hộp được đâu!

vu mao

Tài xế O-H

Sao đã quyết định thay hộp vậy bác có nhiều chỗ sửa được hộp này nắm bác ah.bác phải suy nghi trắc chắn nhé

rua86

Tài xế O-H

Nó chỉ là lỗi thôi chứ đâu phải là hỏng hóc hộp đâu mà các cụ khuyên thay hộp liền thế? Như vậy tốn kém và hóa ra những người thợ như ta là bỏ đi rồi phải k các cụ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên