Camry v6 LE 1993 đề khó nổ khi để lâu và khói có mùi xăng.

S
Bình luận: 14Lượt xem: 2,152

sexbeer

Tài xế O-H
Xe của em dạo này đề khó nổ quá. Em cũng ít đi nên tháo cọc bình và khói nghe mùi xăng rất nặng giống như là dư xăng vậy. Nhưng em kiểm tra khi chạy thì cũng không hao xăng lắm tầm 11l/100km. Các bác ai có kinh nghiệm chỉ giáo cho em khắc phục em nó với. À tình hình e nó chạy vẫn bình thường và máy nóng thì vẫn đề bình thường. Cảm ơn các bác trước nhé.

botaychamcom

Tài xế O-H
bác kiểm tra áp suất nén xem sao. có thể áp suất nén không đạt nên cần đề 1 lúc để dầu bôi trơn làm kín xéc măng khi đã có 1 màng dầu bám làm kín xe bác sẽ dễ nổ hơn.

vantrung178

Tài xế O-H
cụ thử di tes xem có lỗi gì không chỉ để lâu là bị à buổi sáng có khó không ạ đèn check không ạ đề mấy phát mới nổ hử cụ
theo emcụ nên kt cảm biến nhiệt độ nước nếu nổ rồi để khoảng 1 tiếng nổ lại khó nổ cụ nên kt áp suất xăng xem có bị tụt không kiểm tra kim phun xem có bị hở bị đái không chúc xe cụ mau khỏi bệnh

lehuyvu79

Tài xế O-H
Các vấn đề cần kt : đo áp xăng lúc nổ máy và lúc để lâu,thay lọc xăng ,súc béc phun,béc đái thay luôn.chúc bác thành công

hnduy

Tài xế O-H
Theo tôi xe bác như vậy thì tự sưả không xong đâu. Bác nên tới gara quen hoặc uy tín để họ giúp.

olekaka

Tài xế O-H
sao không ai nhắc đến máy để nhỉ? theo e ngoài những nguyên nhân trên thì đề cùng là nguyên nhân khó nổ. E nghĩ nên kiểm tra lại đề xem thế nào bác ak.

anhluanc5a

Tài xế O-H
có thể xe bác lâu bị mòn nên phải đợi nổ nóng thì các chi tiết nở ra mới khó nổ và tôn nhiên liêu khói mầu gì hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên