cần các bác chém!?

N
Bình luận: 4Lượt xem: 959

ntdhd86

Tài xế O-H
khi nhập thông tin của động cơ để chẩn đoán ở máy chẩn đoán đa năng.máy yêu cầu nhập kiểu động cơ,dung tích xi lanh...Làm thế nào để biết các thông số trên để nhập cho đúng?!số win của xe có cho ta biết được dung tích xilanh ko các bác?!

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Chắc bác đang dùng máy tỏng hợp à.
nếu máy theo hãng thì khi nhập số vin vào thì nó sẽ cho ta biết thông tin xe( trừ 1 số th xe lắp ráp trong nước thì không ra được, )
Lúc đó bác vui lòng kiểm tra thông tin trong giấy tờ đăng kí đăng kiểm là chính xác nhất và nhanh nhất
Ngoài ra, bác có thể dùng số vin để đọc thông tin của xe, với Th bác có hiểu biết về Vin
Không thì nhanh tay nhanh mắt, nhìn xung quanh xe, ở khoang động cơ là mình biết ngay mà.

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
khi nhập thông tin của động cơ để chẩn đoán ở máy chẩn đoán đa năng.máy yêu cầu nhập kiểu động cơ,dung tích xi lanh...Làm thế nào để biết các thông số trên để nhập cho đúng?!số win của xe có cho ta biết được dung tích xilanh ko các bác?!
Chào bác !
Nếu máy chẩn đoán đa năng sẽ có chương trình đọc tự động hoặc đọc OBD 2 chung , nó sẽ tự hiện thông số dòng xe . Em dùng máy Autel thường nó tự nhận và tự đưa ra đời xe bác ạ !Còn một số máy chuyên hãng thì cần chọn đúng dòng và thị trường xe thì mới và thật sâu được

ntdhd86

Tài xế O-H
Chào bác !
Nếu máy chẩn đoán đa năng sẽ có chương trình đọc tự động hoặc đọc OBD 2 chung , nó sẽ tự hiện thông số dòng xe . Em dùng máy Autel thường nó tự nhận và tự đưa ra đời xe bác ạ !Còn một số máy chuyên hãng thì cần chọn đúng dòng và thị trường xe thì mới và thật sâu được
đúng là như vậy!nhưng khi cần vào các phần khác ngoài phần động cơ!nhiều con chỉ đọc dc phần động cơ khi dùng auto
[MERGETIME="1417604479"][/MERGETIME]
xem dăng kiểm là chuân nhất
ý của mình là ko dùng đăng kiểm!thấy bảo là dựa vào số win hay số máy j đó là biết
[MERGETIME="1417604486"][/MERGETIME]
xem dăng kiểm là chuân nhất
ý của mình là ko dùng đăng kiểm!thấy bảo là dựa vào số win hay số máy j đó là biết
[MERGETIME="1417605807"][/MERGETIME]
  1. ý của mình là ko dùng đăng kiểm!thấy bảo là dựa vào số win hay số máy j đó là biết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên