cần giả thích về giảm sóc trước aiblade

hamhochoi
Bình luận: 7Lượt xem: 1,755

stylewave

Tài xế O-H
mình nghĩ cái này do cổ phốt , <cổ tay lái >
xiết chặt thì lái sang trái sang phải sẽ nặng
xiết nhẹ thì êm nhưng sẽ bị như bạn nói

theo mình thì Không sao đâu vì tháo ra bảo dưỡng rất khó cân chỉnh.
Have fun

hanhanh252004

Tài xế O-H
đây là giảm sóc thiết kế khác với những dòng xe khác! nếu làm hết bạn phai mất tiền đo!bạn ở đâu? nếu o hà nội ,thi đơn giản rồi. gọi cho mình nhá

daica1982

Bán Chuyên
don gian thoi mang ra thơ gioi la hêt ngay,neu tư lam hoi khó day.vì cân phai có kinh nghiêm ,cái này xeTQ hay bị lăm,bat fot ko khit voi ống dang ,nếu ban đi xe sym thì ko bao gio bị như vay,tự tìm hiểu nha

gravitataurus

Tài xế O-H
Nếu chén cổ chặt mà vẫn kêu thì chắc chắn là do nhún rồi. Do nhún thì có 2 nguyên nhân sau đây
Một là: do lò xo lớn bị kịch, khi thiết kế các cọng lò xo không thưa đều mà lại có chỗ thưa chỗ dày, khi nhún xuống chỗ cọng lõ xo dày sẽ bị va đập vào nhau nên phát ra tiếng kêu cái này các bác mua 2 cái lò xo trước cọng thưa đề nhau thay vào bảo đảm hết
Hai là: do lò xo đót quá yếu khi nhún sẽ bị kick cho nên phát ra tiếng kêu, mua 2 lò xo đót khác cúng hơn về thay chắc chắn hết
Bác nào không hiểu có thể phone cho mình, mình sẽ chỉ các bác làm

Wanted

Xe Tăng
Nếu chén cổ chặt mà vẫn kêu thì chắc chắn là do nhún rồi. Do nhún thì có 2 nguyên nhân sau đây
Một là: do lò xo lớn bị kịch, khi thiết kế các cọng lò xo không thưa đều mà lại có chỗ thưa chỗ dày, khi nhún xuống chỗ cọng lõ xo dày sẽ bị va đập vào nhau nên phát ra tiếng kêu cái này các bác mua 2 cái lò xo trước cọng thưa đề nhau thay vào bảo đảm hết

lò xo phuột trước luôn luôn có đầu thưa và đầu khích, nói đúng ra 1 phần do thiếu nhớt phuộc thui, bác nào chạy con Joyride thì biết cái này. Nhưng AB kêu phuôc , em làm nhiều rùi, thay lò xo Future Neo vào là hết ngay, nhớ châm nhớt đúng theo tiêu chuẩn nhé.

lamhong

Tài xế O-H
cai nay don gian ma

giảm sóc kêu như thế củng đơn giản sữa mà.mình tự làm củng được.em sửa oto nhưng củng biết làm xe máy.bác chỉ cần tháo bánh trước ra và đệm thêm cái longdel giày khoảng 2mm ở mỗi bên là hết kêu ngay.nếu bác nào có oto nữa thì gọi cho em 0975901714 em sữa luôn cho:8::101:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên