Cần giúp camry báo lỗi evap

adenzbacninh2011
Bình luận: 28Lượt xem: 2,829

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác tình hình em đang nhận một em camry đời 2009 xe báo lỗi
em đã kiểm tra thì thấy chỗ cút nối của bầu than hoạt tính bị gãy em đã hàn lại và đắp keo cái bầu này và xóa lỗi nhưng xe đi được 3 hôm thì lại bị lỗi lại ạ, hình như lắp của xe đời khác lắp vào thì phải ,tại vị trí bắt bầu than hoạt tính vào thân xe em thấy có khoét lỗ khác để bắt ốc vậy nhờ các bác tư vấn hộ em vụ này với ạ em cám ơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đã kiểm tra thì thấy chỗ cút nối của bầu than hoạt tính bị gãy em đã hàn lại và đắp keo cái bầu này và xóa lỗi nhưng xe đi được 3 hôm thì lại bị lỗi lại ạ, hình như lắp của xe đời khác lắp vào thì phải ,tại vị trí bắt bầu than hoạt tính vào thân xe em thấy có khoét lỗ khác để bắt ốc vậy nhờ các bác tư vấn hộ em vụ này với ạ em cám ơn
Vẫn lỗi cũ hay ra lỗi khác??

garatuantrang

Tài xế O-H
dựa vào mã lỗi thì xe bác bị chập mạch dây chứ ko tại bầu lọc than hoạt tính ko đúng loại xe đâu. bác cần kiểm tra lại mạch dây của các van điều khiển

Sangkynpi

Tài xế O-H
đầu tiên bác kiểm tra toàn bộ hệ thống từ bình xăng. nắp bình xăng. canístor, đường ống , buger vale xem có thấy hở không! nếu kiểm tra thật kĩ không hở hệ thống bác thay bộ vale+bơm gần bầu canisstor là khỏi

NguyenHungHB

Tài xế O-H
Toàn bộ tìm hiểu của em về hệ thống kiểm soát hơi xăng (EVAP system) của xe Camry 2009 này như sau ạ:
1. Vị trí trên xe
View attachment 50477
2. Các thành phần chính:
View attachment 50478
3. Sơ đồ khối
View attachment 50479
4. Sơ đồ nguyên lý:
View attachment 50480
5. Nguyên lý hoạt động
View attachment 50481
View attachment 50482
6. Sơ đồ mạch điện:
View attachment 50485
7. Hình ảnh thực tế:
View attachment 50486
View attachment 50487
p/s: Bác nào cần giải thích mục nào thì nói em ạ, em sẽ cố gắng hết sức chia sẽ những hiểu biết của mình ạ
đa tạ bác , vì đã chia sẻ nhé. V

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Toàn bộ tìm hiểu của em về hệ thống kiểm soát hơi xăng (EVAP system) của xe Camry 2009 này như sau ạ:
1. Vị trí trên xe
View attachment 50477
2. Các thành phần chính:
View attachment 50478
3. Sơ đồ khối
View attachment 50479
4. Sơ đồ nguyên lý:
View attachment 50480
5. Nguyên lý hoạt động
View attachment 50481
View attachment 50482
6. Sơ đồ mạch điện:
View attachment 50485
7. Hình ảnh thực tế:
View attachment 50486
View attachment 50487
p/s: Bác nào cần giải thích mục nào thì nói em ạ, em sẽ cố gắng hết sức chia sẽ những hiểu biết của mình ạ
bác cho em xin sơ đồ chân của cái bơm đó được không ạ,và điện áp cấp cho bơm và van điện là điện áp bao nhiêu vôn ạ,,em định tính thử cái cục bơm đấy để còn thuyết phục khác hàng thay ạ,,em cám ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên