Cần giúp đỡ Focus làm điều hòa xong đề máy không nổ

T
Bình luận: 16Lượt xem: 2,238

thetimeoflife

Tài xế O-H
Thưa các bác. Ông anh tôi nhận làm điều hòa em Focus 2.0 máy xăng. Số tự động. Anh của tôi có tháo táp lô ra sữa quạt gió giàn lạnh. Đến khi bắt vào hoàn chỉnh thì đề máy không tài nào nổ được. Và không rút được chìa khóa ra khỏi ổ khi đã vặn về nấc cuối cùng. Các bác có kinh nghiệm giúp em với ạ. Em đội ơn các bác.

tranat

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ Focus làm điều hòa xong đề máy không nổ

Cụ xem kỹ xem có cái giắc điện nào ưa cắm ko cụ ?

phalaidat

Tài xế O-H

Thưa các bác. Ông anh tôi nhận làm điều hòa em Focus 2.0 máy xăng. Số tự động. Anh của tôi có tháo táp lô ra sữa quạt gió giàn lạnh. Đến khi bắt vào hoàn chỉnh thì đề máy không tài nào nổ được. Và không rút được chìa khóa ra khỏi ổ khi đã vặn về nấc cuối cùng. Các bác có kinh nghiệm giúp em với ạ. Em đội ơn các bác.
cụ chú ý xem xe có hộp số tự động không ,nếu có muốn rút chìa ra tay số phải ở vị chí P đồng thời ở vị trí này hệ thống mới khởi động được

phalaidat

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra các rắc phía cột lái xem đã cắm đủ chưa, nếu tay số đã ở vị trí P hãy kiểm tra nguồn tới soneloi phía ổ khóa

dungtt

Tài xế O-H

Cụ chủ thớt để ý xem cần đi số của cụ đã về đúng vị trí p-n chưa, có thông tin gì cụ ném đá nên tiếp nhé

Shinshinogi

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại các giác điện của cần đi số xem đã cắm đủ chưa ah, số tự động không về P không rút được chìa khóa đâu ah, muốn khởi động được thì số phải ở P hoặc N ah!

oto16ahn

Tài xế O-H
Con này muốn tháo quat gió phải tháo bảng cầu chì .cụ kiểm tra xem có tuột cái dây mát nào không.hoặc cụ câu bình xem thế nào,htrc làm con innova em cũng giật mình vì tụ nhiên bình cạn khi em kiểm tra điện xi nhang

lynhan

Tài xế O-H

Xe của cụ lúc đề máy có quay k cụ xem trên đồng hồ có báo vị trí các số không nếu mà khồng báo thì cụ không đề dc đâu cụ kiểm tra lại giắc điện đi nhé

duytung1988

Tài xế O-H

Kuj tháo có đụng chạm vào hôp đen ko day nếu có thifktra xem cắm co bị cong chân nào ko.va ktra lại các gjac điệnnhé

thetimeoflife

Tài xế O-H

Em chân thành cảm ơn ý kiến góp ý bổ ích của các bác. Tình hình là ông anh em đã tiến hành kiểm tra ki phần bảng cầu chì. Khi đề vòng tua máy có lên, trên đồng hồ táp lô có báo cần số ở vị trí số P rồi ạ. Em xin ghi nhận ý kiến của các bác, mai 2 anh em kiểm tra tổng thể lại lần nữa. Cụ thể thế nào em mong nhận được sự góp ý của các bác.

thetimeoflife

Tài xế O-H

Kính thưa các cụ! em nó đã nổ rồi ạ! có 2 vấn đề dẫn đến tình trạng dở khóc dở cười như trên là do sự bất cẩn khi làm. 1 là do kênh công tắc ở tay đi số, 2 bấm nút ngắt công tắc bơm xăng mà không hay biết. một lần nữa em cảm ơn các cụ. chúc các cụ có những hành trình thú vị và thượng lộ bình an!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Kính thưa các cụ! em nó đã nổ rồi ạ! có 2 vấn đề dẫn đến tình trạng dở khóc dở cười như trên là do sự bất cẩn khi làm. 1 là do kênh công tắc ở tay đi số, 2 bấm nút ngắt công tắc bơm xăng mà không hay biết. một lần nữa em cảm ơn các cụ. chúc các cụ có những hành trình thú vị và thượng lộ bình an!

Bác chia sẻ cho anh em công tắc ngắt bơm xăng của ford pocut nằm ở vị trí nào_OK thank

lynhan

Tài xế O-H

Cụ ơi e nhớ là xe này có báo vị trí số mà kênh công tắc nhứ nào cụ nói dõ hơn cho ae hiểu dc k ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên