[ Cần giúp đỡ] Thông số động cơ như thế này có trong thực tế hay không???

tanluong_565
Bình luận: 3Lượt xem: 1,520

tanluong_565

Tài xế O-H
Các cụ bô lão cho em hỏi vấn đề này tí được không ạ???
Em đang có thông số của động cơ như sau:
+ 6 xilanh-inline
+ Đường kính x hành trình piston: 140 x 165 (mm)
+ Công suất: 356 Kw
+ Hệ thống nhiên liệu: CRDi
+ Hệ thống nạp: Turbo Charger Intercooler
+ Hệ thống phân phối khí: 12 valve, OHV
+ nhiên liệu: Diesel
Các cụ cho em hỏi xem trong thực tế thì có động cơ nào có thông số "gần" như vậy không? (sai lệch 15%)
điều nữa là: hệ thống Turbo Charger Intercooler khác Turbo Charger Aftercooler ở điểm nào.
Em đã search google lâu rùi, mà tài liệu tiếng Việt ít quá, chỉ là giới thiệu sơ, em nghĩ cái này cần thực tế nên lên diễn đàn nhờ các bác giúp. Mong mọi ng đừng la em :9::9::9::9:

chingnguyen

Tài xế O-H
komatsu saa6d140 đây mà
hình như lắp trên xe MH400-3
bác vào gu gồ tìm hiểu tiếp nhea
intercooler và aftercooler thực tế là như nhau
intercooler là thuật ngữ tiếng anh chỉ một thiết bị làm mát khí giữa turbo và đường ống nạp(làm mát giữa các quá trình nóng.
về sau từ này không còn đúng nữa trong trường hợp có nhiều tầng tăng áp nên người ta thay thế bằng thuật ngứ aftercooler nhằm chỉ khâu làm mát sau cùng trước khi vào buồng đốt.

tanluong_565

Tài xế O-H
komatsu saa6d140 đây mà
hình như lắp trên xe MH400-3
bác vào gu gồ tìm hiểu tiếp nhea
intercooler và aftercooler thực tế là như nhau
intercooler là thuật ngữ tiếng anh chỉ một thiết bị làm mát khí giữa turbo và đường ống nạp(làm mát giữa các quá trình nóng.
về sau từ này không còn đúng nữa trong trường hợp có nhiều tầng tăng áp nên người ta thay thế bằng thuật ngứ aftercooler nhằm chỉ khâu làm mát sau cùng trước khi vào buồng đốt.
Thiệt là cảm ơn cụ đã quan tâm, đúng là komatsu SAA6D140E-5, thông số chuẩn luôn, em cũng mới down Shop manual trên diễn đàn của mình và đang hoàn thành đồ án. Cảm ơn cụ nhiều nghe.....:D:D:D:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên