[Cần giúp đỡ] Yamaha Cygnus x không FI

D
Bình luận: 9Lượt xem: 3,961

datbikerhy

Tài xế O-H
Chị hàng xóm nhà em có 1 chiếc cygnus x không fi.hiện tại xe đề bình thường. cứ sau khoảng 1 tuần là lại hết điện..em đã kiểm tra bình thì cũng đã cũ rồi..nhưng điều lạ là khi đo điện áp sạc ga hết cỡ chỉ khoảng 13,28v dòng sạc thì ralanty 1.5A còn ga lớn thì.......càng ga càng giảm..hết ga thì tầm 0.5A.nếu bật đèn, hết ga thì 0A..vậy thì cục sạc có bị hỏng không ??..em nó là sạc 3 pha :45:

datbikerhy

Tài xế O-H
Em không biết cygnus x này có kiểu tăng ga thì giảm điện sạc cho xe vọt hơn hay không nên không dám chắc là sạc hỏng hay không hỏng..mong các bác giúp em ạ

datbikerhy

Tài xế O-H
Vâng ạ..e sẽ cũng định mua sạc atila rồi..nhưng chưa biết độ bền của nó ra sao..tại khách gần nhà lại khó tính nữa..muốn rẻ mà vẫn cứ muốn bền muốn tốt...bó tay thợ....giá trị cái sạc thay vào thì cũng khá cao khoảng 350k sạc atila mà chóng hỏng thì nghe vẻ không ổn lắm..câu dây thì em câu ngon lành được.với lại cái bình xe đó cũng đang có dấu hiệu tự tiêu điện rồi..nên em muốn thay cả sạc cả bình luôn cho chắc ăn..như vậy 2 thứ khoảng 700k rồi..ng ta sẽ phải đắn đo rồi đến khi hỏng cái lại lôi tiền ra để nói này nói nọ....haizz..sửa xe cho ở vùng quê khổ thế chứ lị.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
chị hàng xóm nhà em có 1 chiếc cygnus x không fi.hiện tại xe đề bình thường. Cứ sau khoảng 1 tuần là lại hết điện..em đã kiểm tra bình thì cũng đã cũ rồi..nhưng điều lạ là khi đo điện áp sạc ga hết cỡ chỉ khoảng 13,28v dòng sạc thì ralanty 1.5a còn ga lớn thì.......càng ga càng giảm..hết ga thì tầm 0.5a.nếu bật đèn, hết ga thì 0a..vậy thì cục sạc có bị hỏng không ??..em nó là sạc 3 pha :45:

cụ cho em cái hình xe em nó cái nhé...mọi người nhìn thấy xe sẽ có hướng dễ hơn ...nghe tên xe lạ quá....
Cám ơn cụ

datbikerhy

Tài xế O-H

em nó đây ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên