Cần giúp hệ thống lái điện Kiamorning SLX 2008 AT (Nhập Khẩu) !

D
Bình luận: 51Lượt xem: 10,267

hoat_KIA

Tài xế O-H
Cụ chủ thớt cho cháu hỏi là nó có đèn báo lỗi gì ở Tablo không ạ?
nếu có chết con cảm biến gì thì kiểu gì cũng phải có lỗi chứ nhỉ.

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
nếu là lái trợ lực dầu thì em giúp được bác, (nguyên nhân nằm ở bộ chia dầu ngay đầu thước)
thế khi thay các cụ ấy có đánh lái qua lại hết cỡ nhiều lần không ạ(có thể đánh quá lái cũng là nguyên nhân)
bộ mô tơ trợ lực của cụ có lằm gần phía dưới không ạ(cụ xem có chọc chạch gì vào bần đó không)
chứ lái điện em chưa chơi bao giờ
nên em ngồi hóng
e co con kia morning đời 2008 hay dưới đó ý ạ lái dầu đánh lái sang phải nhẹ sang lái thi nặng mà cảm giác nó chỉ tầm 10 vs 8 thôi ạ khó nhận biết lắm kích xe nên thi k thấy j e kiểm tra rouyn bắt bèo khớp chữ thập vs vô lăng moi thứ đều ok vậy nó co phai bị trong thước k bác va nó bị ở đâu ạ e cảm ơn

anh_gau

Tài xế O-H
e co con kia morning đời 2008 hay dưới đó ý ạ lái dầu đánh lái sang phải nhẹ sang lái thi nặng mà cảm giác nó chỉ tầm 10 vs 8 thôi ạ khó nhận biết lắm kích xe nên thi k thấy j e kiểm tra rouyn bắt bèo khớp chữ thập vs vô lăng moi thứ đều ok vậy nó co phai bị trong thước k bác va nó bị ở đâu ạ e cảm ơn
van chia đầu trong thước nha bác

hiennhi30033003

Tài xế O-H
chính xác là thợ lúc tháo rootuyn đã dùng búa đóng nên mới bị em từng gặp 5 trường hợp như trên từ gaga khác làm và cuối cùng là phương án 50-50 giữa chủ xe và chủ gara mua nguyên cụm 18 củ về thay vào

hyauto123

Tài xế O-H
em cũng đã bị dính 1 em tự nhiên nó bị chứ không ai làm gì nó hết.đánh sang phụ thì cực nhẹ,còn đánh sang lái thì nặng hơn khi không có trợ lực.sau đó để ý mới thấy cứ khi nổ máy thì mô tơ của trợ lái nó tự quay sang bên phụ mà không quay ngược lại.mời cả chuyên gia mang máy về xưởng làm giúp nhưng cũng không được cuối cùng phải thay cột lái mất hơn 10t. bác nào có kinh nghiệm sửa chữa vụ này thì cho anh em biết thông tin để khi có vấn đề sẽ nhờ đến chuyên gia làm giúp ah
vỗ mạnh vào thước lái nó dung lên con cảm biến góc lái lên vậy cụ ah.bệnh này đơn giản mà cụ ơi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên