Cần giúp lốc điều hòa Kia Morning

H
Bình luận: 20Lượt xem: 4,706

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi.xe kia morning thay lốc điều hòa mới,giàn nóng mới.giàn lạnh thì không vệ sinh vì rất sạch.em bổ xung thêm vào hệ thống 100ml dầu rồi hút chân không 30p rồi nạp ga.nhung hiện tựơng mát rất kém ah.và đồng hồ bên cao áp và thấp kim bị chập chờn lúc lên lúc xuống các bác ah.ben ha ap la 40psi cao ap la 130psi. có khi nào bị thừa dầu không ah.

tranlong1989

Tài xế O-H
Cụ cho lượng dầu như thế không phải là nhiều đâu theo như cụ miêu tả e nghĩ cụ hút chưa hết chân không hoặc trong hệ thống vẫn còn hơi ẩm cụ kiểm tra lại nhé.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Dầu trong lốc cụ có đổ hết ra không, nếu đổ hết ra thì châm 100ml cũng là đủ. Có điều cụ thay lốc sao không thay luôn cái van tiết lưu đi. LÚc cụ thay mới sau có nén vào kiểm tra có bị tụt áp, rò rỉ không

dangtam03yt

Tài xế O-H
Cụ xem lại bích nối đầu ống vào lốc nhé.có lẽ vẫn có mạt bẩn.không phải do cụ ko vệ sinh sạch mà vì ống cao su nó mủn ra đấy ạ.em từng gặp ca tương tự như vây.thay hết ống tiô cao su là ngon.kiểm tra lại bcụ nhé.

antrungan

Tài xế O-H
em đang thắc mắc về cái áp kìa . hạ áp được 40psi mà cao lại chỉ được có 130 psi , hum nay trời mát nếu nạp thì hạ áp ngon tầm khoảng 25-30 psi cao áp tầm 150-170 psi mới phải chứ nhỉ , bác thay lốc bãi hay lốc mới thế , nếu lốc ngon thì thay van tiết lưu đi là ngon ngay , dự là van bị rộng

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
em đang thắc mắc về cái áp kìa . hạ áp được 40psi mà cao lại chỉ được có 130 psi , hum nay trời mát nếu nạp thì hạ áp ngon tầm khoảng 25-30 psi cao áp tầm 15-170 psi mới phải chứ nhỉ , bác thay lốc bãi hay lốc mới thế , nếu lốc ngon thì thay van tiết lưu đi là ngon ngay , dự là van bị rộng
Em thay lốc mới bác ah.em chỉ sợ là thừa dầu thôi ah.dê mai em thay thêm cái van tiết luu nữa xem sao

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Bác thay cái van tiết lưu đi khả năng cao là được. Còn xe bị hỏng lốc thì tốt nhất là phải vệ sinh thật sạch hệ thống đi, chứ nhìn sơ không biết được đâu. Mình vệ sinh đi thay dầu mới nó đảm bảo hơn, dầu lạnh nó cũng dễ bị biến chất mà, nên đã thay lốc thì không được bỏ quên giai đoạn vệ sinh cụ ạ

manhquang0902

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi.xe kia morning thay lốc điều hòa mới,giàn nóng mới.giàn lạnh thì không vệ sinh vì rất sạch.em bổ xung thêm vào hệ thống 100ml dầu rồi hút chân không 30p rồi nạp ga.nhung hiện tựơng mát rất kém ah.và đồng hồ bên cao áp và thấp kim bị chập chờn lúc lên lúc xuống các bác ah.ben ha ap la 40psi cao ap la 130psi. có khi nào bị thừa dầu không ah.
Bác có thử sờ tay vào lốc khi đã nạp đủ gas và đang chạy thử ko? Nếu có thì lốc nóng rát hay ấm hay mát đổ mồ hôi ở lốc a.

xuanle87

Tài xế O-H
xe moning của bác đời nào ? lốc có van điện hay ko ? nếu lốc có van bác kiêm tra lại hệ thống điêu khiển . nêu lốc cơ bác kiểm tra lại chân ko ??
hoặc thay luôn van tiết lưu đi e nghĩ là giải quyết được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên