cần giúp xciter 5 số??

T
Bình luận: 8Lượt xem: 3,361

namanhvn

Tài xế O-H
theo kinh nghiệm của em tất cả dòng xe số của ya thì bác vặn hết vít gió vào,sau đó xoay ra 1 vòng rưỡi là chuẩn không cần chỉnh.:3:

tuanhaitin

Tài xế O-H
theo kinh nghiệm của em tất cả dòng xe số của ya thì bác vặn hết vít gió vào,sau đó xoay ra 1 vòng rưỡi là chuẩn không cần chỉnh.:3:

- Vặn vào hết rồi ra 1 vòng rưỡi đối với xe mới hay cũ vậy bác? vì xe chạy một thời gian thì các chi tiết trong bình xăng như giclo và kim ga bị mòn thì 1 vòng rưỡi có chuẩn không?. Theo em thì xe Bác chủ còn mới thì nên ghé town của Yamaha để chỉnh Xăng lửa là chuẩn.:3:

phamnam89

Tài xế O-H
Ðề: cần giúp xciter 5 số??

Theo e thi moi loaj xe deu co thong so ki thuat rieng va quan trong khi chinh phai lang nge duoc tieng may no tới tầm thi moi ok duoc pac ợ

datbikerhy

Tài xế O-H
Ðề: cần giúp xciter 5 số??

Chỉnh xăng gió thì tốt nhất là nghe tiếng máy..quy tắc chỉ đúng khi xe mới tinh thôi..bác vặn vít gió vào đến khi nào tiếng máy nổ rất nhỏ gần như sắp chết thì vặn vít gió ra ..vặn ra từ từ đến chỗ nào máy nổ to nhất thì dừng lại..sau đó ga thử...nếu ga bốc rồi thì thôi..còn nếu bị giật giật thì phải vặn vít gió vào 1 chút..xong lại ga thử đến khi nào ga bốc rồi thì..coi như đã chỉnh ok.

truyenminh705

Tài xế O-H
bác nào biết diều chỉnh bình xăng con xciter 5 số mới ra. chỉ em với.... thanks!

Con ốc chỉnh tỉ lệ hòa khí ở bên hông BCHK, vặn hết vô sau đó xả ra 1.5 - 2 vòng tùy thích.
Con ốc kênh ga ở trên (trên chỗ giá để đồ có cái lỗ nhỏ để thọc cây vít xuống, lần đầu chưa thấy cụ lấy đèn pin mà soi, sau này quen thọc một phát là trúng ngay, hì) cụ chỉnh sao cho thả ga ra đùng tắt máy là ok.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên