Cần hỗ trợ kĩ thuật xe Nissan Murano hộp số tự động 2008

P
Bình luận: 7Lượt xem: 1,963

phamhuy

Tài xế O-H
Tình hình là em đang gặp con Nissan Murano hộp số tự động đời 2008, đậu 1 chỗ nổ máy thì cầm chừng ổn, đạp ga là lên ngay, không bị hụp máy. Chạy trên đường đôi khì lại bị hụp máy, đạp ga không lên, xe cứ ì ì. Nhưng khi chuyển công tắc máy sang OFF rồi Bật IG lại thì nổ máy và chạy lại bình thường. Trường hợp này chỉ lâu lâu xảy ra.
Các bác tư vấn giùm em với

aoshi99

Tài xế O-H
tinh trang xe cua bac 9o% la bi bom xang, bac dung dong ho do ap suat nhien lieu thu nha, tot nhat la lap dong ho vao vua chay vua xem ap suat hien thi tren dong ho, chuc bac thanh cong nha.

lamtannghia

Tài xế O-H
bạn nên test lạI BƠM XĂNG ....ban có kiểm tra bơm xăng trên xe ,bằng cách cho xe nố tại chổ sau đò rút ống hồi về nếu...xăng hồi về mà chảy yếu thì......bơm xăng có vấn đề rồi.bơm xăng tương đối đắt khoảng 8-9 triệu ...good luck:101::103:

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ mở lọc kiểm tra trước xem có bùn đen và nước kg nhé khi đang chạy mà ì máy thì lúc đó có thể thiếu xăng do bùn đất hoặc nước đọng lại. trong lọc vì bơm hoạt động luôn đẩy lên,khi cụ tắt máy áp xăng tuột xuống thì bùn đất kg bị đẩy lên gây hiện tượng tắc lọc ạ

lhquang

Tài xế O-H
Mình nghỉ nếu không có lỗi gì trên máy scan thì bạn nên kiểm tra lọc nhiên liệu ( theo bơm xăng trong thùng ) xem sao nhé !

hnduy

Tài xế O-H
Tình hình chắc bác phamhuy đã giải quyết được em này rồi ( topic lập năm 2010 mà ).
Kết quả là em nó bị gì vậy bác phamhuy? post lên cho em học hỏi với nhe! thanks bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên