cần hỏi gấp về hộp số tự động

PROduy
Bình luận: 26Lượt xem: 2,560

PROduy

Tài xế O-H
mình đang gặp con avanza số tự động xe dẫm ga hết cỡ kung ko quá 40km/h còn vòng tua máy đạt kịch kim chi 4000rpmm mà khi lên tới 4000 ui thì xe lại giật giật. vậy anh em nào biết cách giải quyết bật bí chỉ dẫn nhiệt tình mình với nhẽ. cảm on các bác nhiều lắm

PROduy

Tài xế O-H
vâng xe em nó lên tới 4000prm là cứ đứng im kim đồng hồ đồng thời xe còn giât giật liên tục. vây các bác xem vấn đề ui bày cách giải quyết mình voí nhẽ

anhkhoa89

Tài xế O-H
mình đang gặp con avanza số tự động xe dẫm ga hết cỡ kung ko quá 40km/h còn vòng tua máy đạt kịch kim chi 4000rpmm mà khi lên tới 4000 ui thì xe lại giật giật. vậy anh em nào biết cách giải quyết bật bí chỉ dẫn nhiệt tình mình với nhẽ. cảm on các bác nhiều lắm
hạ hộp số kiểm tra các lá bố đi bác...:)

chjpnho

Tài xế O-H
Như vậy, chắc chắn hư hỏng thuộc về hộp số rồi. Bác phải bổ hộp số ra xem thằng nào cháy không?
ko phải cháy đâu cụ ạ mà mất áp chung đấy cụ. vì nếu bị số thì 1 là bị côn nhỏ 2 là côn lơn ko thể chết cả cặp dc vì số lùi là bộ số lớn còn số bé là 1 đến 5 cụ xem lại xem đúng ko . e nhớ nó là vậy ko phải cụ đừng ném đá em nhé. em mời cụ ly bia

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ko phải cháy đâu cụ ạ mà mất áp chung đấy cụ. vì nếu bị số thì 1 là bị côn nhỏ 2 là côn lơn ko thể chết cả cặp dc vì số lùi là bộ số lớn còn số bé là 1 đến 5 cụ xem lại xem đúng ko . e nhớ nó là vậy ko phải cụ đừng ném đá em nhé. em mời cụ ly bia
Mỗi xe mỗi khác, cách bố trí đâu có giống nhau. Hơn nữa, việc các tấm ma sát bị cháy là dễ xử lý nhất trong các bệnh của hộp số tự động, chứ nhiều con không cháy mà vẫn trượt mới mệt bác ạ

chjpnho

Tài xế O-H
mấy hôm nay em đang làm chương trình phủ gốm sứ trên thân xe. mệt quá cụ ạ. em mỏi nhừ hết người nên ko lên với các cụ dc.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên