cần hỏi gấp về hộp số tự động

PROduy
Bình luận: 26Lượt xem: 2,565

7C-IUH-Akai

Tài xế O-H
Động cơ 4000rpm speed 40km\h thì cụ cần coi lại hộp số rồi. Theo em nguyên nhân có thể do đĩa ma sát bị mòn hoặc bị cháy, các van điện từ bị hỏng ở một hoặc nhiều cấp số nào đó. Cụ nên kiểm tra kĩ lại hộp số. À mà cụ có thay dầu đúng của hộp số không đó? Nhiều khi thay không đúng dầu cũng là vấn đề đấy cụ à.
Chúc cụ mau chữa khỏi bệnh. Có gì báo lên cho em biết với nhé.

thuha13034

Tài xế O-H
cái này cụ có máy và kiểm tra xem hộp có vấn đề j không và cái cuộn solenoi của hộp số nữa nhé chứ đừng hạ số vội làm j cho mất công

PROduy

Tài xế O-H
Động cơ 4000rpm speed 40km\h thì cụ cần coi lại hộp số rồi. Theo em nguyên nhân có thể do đĩa ma sát bị mòn hoặc bị cháy, các van điện từ bị hỏng ở một hoặc nhiều cấp số nào đó. Cụ nên kiểm tra kĩ lại hộp số. À mà cụ có thay dầu đúng của hộp số không đó? Nhiều khi thay không đúng dầu cũng là vấn đề đấy cụ à.
Chúc cụ mau chữa khỏi bệnh. Có gì báo lên cho em biết với nhé.
ui em cha kiem tra ji nua cu ah. tho thuyen it nen e bao luon cho khac la kiem hop so moi thay the cho no chac an. chu may con thay dia hop so co dk may bua lai chay khet bac ah. ma hop so con nay ben day hoi kho kiem. o vn bac biet koang bao nhieu khong vay

7C-IUH-Akai

Tài xế O-H
ui em cha kiem tra ji nua cu ah. tho thuyen it nen e bao luon cho khac la kiem hop so moi thay the cho no chac an. chu may con thay dia hop so co dk may bua lai chay khet bac ah. ma hop so con nay ben day hoi kho kiem. o vn bac biet koang bao nhieu khong vay
Gặp cái gì cũng thay sao? Em chỉ là sinh viên chưa tiếp xúc nhiều với thực tế nhưng theo em nghĩ nếu nằm trong giới hạn cho phép thì mình sửa được hoặc thay thế chi tiết nhỏ chứ như bác hỏng lỗi nhỏ đem đi thay hết toàn bộ. Khách hàng không biết đã đành nếu khách hàng biết sơ về ô tô thì không khéo bác lại mất khách dài dài đấy.

ga_auto37

Tài xế O-H
Xe xong chưa bác?? Em hóng hơi muộn..nếu chưa xong bác xem lại bơm dầu và con điều áp bơm và van bướm ga...van điện từ..nếu như yêu tât cả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên