Cần sự trợ giúp về lacetti đời 2004.

vungoc2911
Bình luận: 28Lượt xem: 5,028

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho em hỏi con xe Lanos 2005 sử dụng hệ thống gì vậy ạ . Em cảm ơn các bác rất nhiều
Trên xe này sử dụng rất nhiều hệ thống: hệ thống nhiên liệu, hệ thống đánh lửa, hệ thống treo, hệ thống phanh, hệ thống lái, hệ thống truyền lực...

namutc87

Tài xế O-H
em cảm ơn bác đã quan tâm tới bài viết của em ah. dạ em đã thử thay hộp cầu chì, em cũng đã đo đường dây điện ok hết ah ( em tháo bộ dây điện ra và lần theo từng dây kiểm tra từng dây xem có đứt và có chạm chỗ nào không và sau đó đo thông mạch , đo điện trở dao động của nó là 0.2-0.3 ôm ah) và em cũng thử luôn hộp ecm, thử luôn họng ga, và cũng tháo cổ hút ra kiểm tra luôn ah, xe hiện tượng như thế này bác ah nổ máy tại chỗ không báo lỗi, galangty ổn định anh ah, chỉ báo lỗi khi vào đề 3 đạp phanh đột ngột báo lỗi xong chết máy ah( hiện lỗi
Diagnostic Trouble Code (DTC) P0222
Main Throttle Idle Actuator (MTIA) Low Voltage

Diagnostic Trouble Code (DTC) P0122
Throttle Position Sensor Low Voltage

và thỉnh thoảng bị báo lỗi cám biến map và cảm biến trục cam ah 2 con đó bên em cũng thay rồi ah. mong được bác giúp đỡ ah, em cảm ơn bác nhiều
vậy xe đi đề 3 mà không phanh thì có sao không bác ? và nếu đi bình thường mà phanh thì có bị sao không ? thử chia ra xem sao ? nếu nó mà cứ lên đề 3 mà chết máy thì cứ có tải nặng là chết máy ? thử xem cái bù ga chẳng hạn ?

truongbg

Tài xế O-H
xin chào các bác ah. em có pan bệnh muốn được các bác giúp đỡ hộ trợ em với ah.
chả là xưởng em có con lacetti đời 2004 xe báo lỗi p0122 (
Throttle Position Sensor 1 Circuit Low Voltage)
và báo lỗi p0222
(Throttle/Pedal Position Sensor/Switch "B" Circuit Low)
. cụ thể như sau ah, khi chạy xe tới vòng xoáy về số đạp ga xe bắt đầu rung máy đạp ga không lên chạy đường trường thì không vấn đề gì, cũng không báo lỗi gì, và lúc đó xe báo thêm lỗi p0342, bên em đã tháo bộ dây điện kiểm tra dây điện dây điện không sao ah, kiểm tra bướm ga rồi( thay luôn bướm ga mới). thử luôn cả hôp ecm rồi( thay hộp ecm ah). nhưng lỗi vẫn như vậy ah, mà xe để chạy garangty thi ko báo lỗi ah. em xin chân thành cảm ơn các cụ đã hộ trợ ah
bác thử kiểm tra xem có sai cam không. . và kiểm tra cả mấy cái đường thông hơi ở nắp máy xem sao . mong bác chém em nhẹ tay.

vungoc2911

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra xem có sai cam không. . và kiểm tra cả mấy cái đường thông hơi ở nắp máy xem sao . mong bác chém em nhẹ tay.
dạ cảm ơn bác cho em xin ý kiến ah, cam em cũng đã kiểm tra rồi và kiểm tra luôn xem cốt đầu có bị làm sao ko cũng ko sao ah, cho em xin ý kiến với ah

vungoc2911

Tài xế O-H
vậy xe đi đề 3 mà không phanh thì có sao không bác ? và nếu đi bình thường mà phanh thì có bị sao không ? thử chia ra xem sao ? nếu nó mà cứ lên đề 3 mà chết máy thì cứ có tải nặng là chết máy ? thử xem cái bù ga chẳng hạn ?
em cảm ơn cụ ah, nếu xe chạy đường trường phanh ko sao ah. cho em ngu kiến xíu ah cái bù ga chỗ nào vậy ah. xe này dùng ga cả dây cả điện nên cục bù ga nằm trong bộ đó luôn ah.. em cảm ơn cụ nhiều

vungoc2911

Tài xế O-H
em xin chân thành cảm ơn tới các bác đã quan tâm giúp đỡ em ah, hiện tại xe em đã có kết quả rồi ah em thay nguyên cả cụm bơm ah, hôm trước em chỉ có thay bơm một mình thôi ah, cum bơm của nó có thêm van điều tiết áp suất bơm nằm trong đó nên khi mình vào đề 3 không đủ áp ah, em xin cảm ơn các bác nhiều chúc các bác buổi tối vui vẻ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên