Đang tải...

Cẩn thận với những mặt hàng giá rẻ - Những mặt hàng nguồn gốc không rõ ràng!

Thảo luận trong 'Các quy định & Thông báo trong O-H SHOP ONLINE' bắt đầu bởi hyundai, 10/6/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. hyundai

Bằng lái Hạng F
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,435
    Mã lực:
    2,130
    Xăng dự trữ:
    12,664 lít xăng
    Thưa toàn thể anh em O-H !

Cửa sổ công nghệ thông tin mở ra , mở rộng cho chúng ta thêm nhiều sự hiểu biết đặc biết là các mặt hàng công nghệ , máy chẩn đoán , các tool công cụ . Đa số các mặt hàng đều xuất phát từ trung Quốc hoặc một vài nước khác . Với ông bạn lớn Google chúng ta có thể đến bất cứ nơi đâu , tìm bất cứ món gì mà mình muốn . Chỉ cần cho Google 1 từ khóa !

Điều may mắn của tôi có lẽ đã từng trải nghiệm nhiều với các mặt hàng trung quốc nên việc mua bán hàng trung quốc khá dễ giàng . Thậm chí chỉ cần lên baidu.com hoặc taobao tất cả thế giới về linh , phụ kiện nằm trong tầm tay của bạn ! Và tôi cũng có may mắn được trực tiếp sang Trung Quốc đặc biệt là Quảng châu nơi được mệnh danh là thiên đường hàng nhái , Và Thẩm Quyến thiên đường của nhà sản xuất hầu như tất cả món hàng họ đều làm được , cơ xưởng chỉ vừa đủ đặt máy hoặc "giây chuyền" rất nhỏ nhỏ đến mức các bạn có thể bất ngờ khi nhìn thấy.

Song không hẳn tất cả những thứ họ sản xuất đều có chất lượng kém , họ sản xuất chủ yếu theo đơn đặt hàng , cùng một chủng loại máy nhưng bạn cần tiêu chuẩn chất lượng nào họ sẽ làm cho bạn !

Quay ngược về Việt Nam chúng ta , trong thời gian gần đây nở rộ các phong trào "Người việt xài hàng trung" đặc biệt là rất xính hàng rẻ . Và khi có nhu cầu , đánh thẳng vào tâm lý "Ham đồ rẻ" của chúng ta , chính vì vậy gần đây xuất hiện rất nhiều món hàng rất rẻ so với giá trị thực của nó . Song về chất lượng có lẽ chỉ chúa và bạn (người sử dụng) mới biết nó như thế nào .

Rất nhiều người tưởng bở , rất hớn hở nhưng sau đó thì lại nức nở . Nguyên nhân vì sao ? vì các bạn không hiểu rằng đồ trung quốc cũng có rất nhiều loại giá . Các bạn nhìn thử một ví dụ nhé !

Các bạn thấy trong hình là vô vàn mức giá chỉ về 1 sản phẩm Toyota Techstream giá trên bạn cứ nhân với 3500 VND sẽ ra tiền việt (giá này chỉ danh cho hang nhập lẻ) . Phí vận chuyển và hình thức tính tương tự như sau (Theo kiểu nhờ nhập hàng) :

Khi được hỏi về vấn đề bảo hành thì mấy ông nhập hàng cứ bảo yên tâm nhưng khi bạn sử dụng hư thì bạn sẽ kêu ai ?
    Nói thật việc nhập hàng trung Quốc rất dễ chỉ cần bạn vào đây http://dantiengtrung.com/forum/ chỉ cần đưa thông tin lên sẽ có hàng chục tin nhắn trả về cho bạn ! Nhưng nếu bạn chưa từng đi sang Trung Quốc hoặc không phải là người sành sỏi xin các bạn nên hết sức thận trọng

Có rất nhiều kênh bán hàng như Alibaba, Ebay và hàng trăm trang mạng khác . Hầu hết tôi đã từng mua trên đó thử và độ "Hên Xui" Rất cao. Vì sẽ không nhà mạng nào kiểm soát được chất lượng của sản phẩm .

Lời khuyên cho bạn !

Như khoadongluc nói hãy biến mình trở thành khách hàng thông minh ! Và hãy cân nhắc các bạn hãy biết rằng không ai làm 1 lúc tốt cả nhiều việc các bạn vừa giỏi kỹ thuật , vừa giỏi mua bán thì tôi nghĩ hơi khó . Chính những người mua bán trên O-H tôi tin chắc họ đã phải trả giá không ít khi tham gia vào trò chơi mua bán này . Để đến hôm nay họ mới có được 1 cái nghề .Một sản phẩm đến từ gian hàng O-H (Do 1 số anh em trên O-H dứng ra bán) sẽ ít khi họ giám "Lừa" các bạn ! Vì các bạn có quyền lên tiếng, và họ cũng không giám đánh đổi uy tín trên O-H để lấy mấy đồng tiền từ các bạn . Thông qua nhiều sự việc và đặc biệt vừa qua là trường hợp của cụ Mdalat cũng xuất phát từ việc tin tưởng và ham rẻ nên xảy ra hiện tượng lừa đảo có 1 không 2 trên O-H .

Mua bán là quyền tự do và trên diễn đàn không cấm thành viên mua bán . Song rất mong các bạn suy nghĩ kỹ trước khi mua hàng . Và nên nhớ kỹ "Tiền Nào Của Đó" . Xin lưu ý cho :

- Mua hàng khi biết rõ thông tin cá nhân của người đó
    - Mua hàng trả trước buộc phải biết rõ ràng ai là người nhận tiền của các bạn
    - Các gian hàng chất lượng trên O-H là các gian hàng đã được biết khá rõ về nguồn gốc và xuất xứ nên các bạn có thể yên tâm về mức độ bảo hành
    - Cẩn thận với những thành viên ít bài viết mà nhảy vô đây bán hàng . Chắc chắn là không thể tin tưởng .
    - Các bạn cần hỏi kỹ về mức bảo hành , update , phát sinh phí , hình thức hỗ trợ như thế nào trước khi mua hàng . Còn các bài viết bên ngoài "gian hàng chất lượng O-H " Thì các bạn tự chịu nếu lỡ may gặp rủi ro .

Vài lời cùng các bạn như vậy để không xảy ra hiện tượng đáng tiếc là mát đi lòng tin khi tham gia vào O-H ! Diễn đàn chúng ta là diễn đàn kỹ thuật , không phải là diễn đàn thương mại nên những người bán hàng cần xuất phát từ người kỹ thuật để họ có thể hiểu thứ nào là tốt và thứ nào là đụng đến "Lương tâm của người làm kỹ thuật"

Trân trọng !

Đã được đổ xăng bởi dieuhoaoto.com.vn, khoadonglucaudi@@ .
  2. Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    475
    Mã lực:
    516
    Xăng dự trữ:
    1,960 lít xăng
    Bài viết quá chất lượng :D
    3727 RMB = 13.044.500 hyundai ơi

Đã được đổ xăng bởi dieuhoaoto.com.vn.
  3. Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    475
    Mã lực:
    516
    Xăng dự trữ:
    1,960 lít xăng
    86 Tệ x 3.500 VNĐ = 301.000 Đồng

4. Check

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    515
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    718 lít xăng
    Quá chuẩn, bản thân em cũng làm chuột bạch nhiều rồi mới dám giới thiệu hàng :D

5. linhautonet

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    62
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    95 lít xăng
    Mua hàng tung của hên xui lắm . Nếu biết thì không sao chứ không biết mà ham rẻ là đi thôi