cần trợ giúp gấp mersedez lỗi p0120

ninhtinh
Bình luận: 6Lượt xem: 1,939

ninhtinh

Tài xế O-H
em đang gặp chiếc e240 đời 2001 bị lỗi các bác rúp em . tinh trạng lỗi p0120. cứ đề nổ phát đầu tiên thì ga rất bốc, nhưng ga lần thứ hai là rất từ từ mới lên được nói trung chỉ ga được một lần đầu tiên là chuẩn, em nghĩ cái cảm biến vị trí bướm ga đang lỗi, em đã tháo ra vệ sinh lại sạch cảm biến nhưng vẫn chưa được. lếu hỏng thì mua ở đâu giá bao nhiêu mong các bác chỉ bảo. cảm ơn các bác .:8::8::8:

Mr.Pono

Pờ Nờ
[/SIZE]
em đang gặp chiếc e240 đời 2001 bị lỗi các bác rúp em . tinh trạng lỗi p0120. cứ đề nổ phát đầu tiên thì ga rất bốc, nhưng ga lần thứ hai là rất từ từ mới lên được nói trung chỉ ga được một lần đầu tiên là chuẩn, em nghĩ cái cảm biến vị trí bướm ga đang lỗi, em đã tháo ra vệ sinh lại sạch cảm biến nhưng vẫn chưa được. lếu hỏng thì mua ở đâu giá bao nhiêu mong các bác chỉ bảo. cảm ơn các bác .:8::8::8:

Mã của cụ thì đúng là "cảm biến vị trí bướm ga" theo OBDI.

Nếu tháo vệ sinh lắp lại mà vẫn không lành bệnh, em nghĩ là toi rồi cụ ạ.

Mua cũ cỡ 300-400K. Nhưng theo tôi, cụ nên mua chính hãng đi. Chạy Mer mà ra đường ra chợ dính lại Ban kia thì ê quá.

Hàng cũ mấy anh em lắp lên có cái được, cái không. Mấy tên bán cũng OK lắm, kiểu lắp chạy được thì lấy tiền, khỏi đo Ôm ở đó làm gì. Ngoài ra nó có sai số.

Vào hãng cho yên tâm!!!

sks

Tài xế O-H
Theo e xe báo lỗi P1020 ngoài việc nghi ngờ cảm biến bướm ga còn có cảm biến bàn đạp ga nữa. bác đo kiểm điện 2 cái này chưa?Với lại tại sao chỉ cần vệ lắp lại mà ko được là phải thay ạ? e hỏi câu ngốc ngếch thì các bác đừng cười chê nhá
:)

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Trước khi tìm cái sensor vị trí bướm Ga mới, Bác kiểm tra tại vị trí đóng Ga hoàn toàn thì điện áp tín hiệu gởi về ECM phải là 0,45 volt. Khi bướm Ga mở thì điện áp tăng lên (max 5 volt). Ngoài ra còn mạch điện của cảm biến cũng cần được kiểm tra (hở mạch, ngắn mạch hay tiếp xúc kém.) Lỗi này được phát hiện khi ECM so sánh góc mở bướm ga so với giá trị map để phát hiện lỗi. Chúc Bác thành công.

ninhtinh

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã nhiệt tình. hôm nay em mua được hàng cụ lắp vào cũng vẫn ko ổn . em đang định đổi cái khác. nhưng giá cũng hơi cao .4,5t các bác có chỗ nào giá hợp lý hơn chỉ rúp em với ạ cảm ơn các bác nhiều.:cp:cp:cp:cp

dungbavi

Tài xế O-H
sao bác không nghĩ đến cả cảm biến vị trí pedan?bác thử vào phần thông số hiện hành xem độ mở của cảm biến pedan mạch A và B có khớp không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên