Cần tư vấn bổ sung dầu lốc

M
Bình luận: 6Lượt xem: 1,714

mrdp

Tài xế O-H
Hôm trước em lạp ga con spark tai lạn thủng ti ô thay ti ô mới lạp lại ga mát rát sâu nhưng nghĩ lại thấy hốt vì không bổ sung dầu lốc theo các bác có vấn đề gì không .Các bác kinh nghiệm thì làm thế nào kiển tra lượng dầu đang có trong hệ thống để bổ sung cho đúng.

hung dong anh

Tài xế O-H
Ðề: Cần tư vấn bổ sung dầu lốc

Cái này thì chỉ áng chừng được thôi . Chẳng hạn khi bạn thay giàn nóng mới trong khi đó không súc rửa toàn Bộ hệ thống thì chỉ nên bổ sung khoảng 50cc là được ngoài ra trên thực tế còn Cần phải quan sát giàn và đường ống khi tháo ra mà có nhiều dầu chảy ra hay khô giáo nữa để áng chừng lượng dầu bổ sung vào thôi . Đây là kinh nghiệm của mình còn cụ nào có cách kiểm tra hay hơn thì bổ sung góp ý nhé

baolinh2012

Tài xế O-H
Hôm trước em lạp ga con spark tai lạn thủng ti ô thay ti ô mới lạp lại ga mát rát sâu nhưng nghĩ lại thấy hốt vì không bổ sung dầu lốc theo các bác có vấn đề gì không .Các bác kinh nghiệm thì làm thế nào kiển tra lượng dầu đang có trong hệ thống để bổ sung cho đúng.
con của bác chỉ thủng ty ô thì không cần bổ xung thêm nhớt cũng không sao cả ,vì trong đường ống có rất ít nhớt ở trong .nhớt chủ yếu nằm ở lốc .nên bác có thể ngủ ngon rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên