Cần tư vấn bót lái Howo

doicongnhan
Bình luận: 53Lượt xem: 7,832

doicongnhan

Tài xế O-H
Em thay bơm rồi . Lần đầu tiên tháo bót nhưnng k biết hỏng gì hj cần các bác chỉ giáo.

doicongnhan

Tài xế O-H
Em nói rõ rồi mà các cụ. Nặng lái em thay bơm nhưng k nhẹ. E thay bot mới thì nhẹ luôn . Nhưng em tháo bot cũ ra ( như hình ảnh) e thấy mấy vòng bi bình thường. Thành cũng k mòn. Em chua lam bót bao giờ nên nhờ các cụ chỉ giáo cho em lần sau gặp em tự tin làm ah

ga_auto37

Tài xế O-H
Em nói rõ rồi mà các cụ. Nặng lái em thay bơm nhưng k nhẹ. E thay bot mới thì nhẹ luôn . Nhưng em tháo bot cũ ra ( như hình ảnh) e thấy mấy vòng bi bình thường. Thành cũng k mòn. Em chua lam bót bao giờ nên nhờ các cụ chỉ giáo cho em lần sau gặp em tự tin làm ah
đã thay bơm mà vẫn k nhẹ xem có bị e k đã rồi lại hạ bót làm nhe..nếu cụ đá tháo thì tôi cũng giúp cu.bót nặng cụ kiểm tra sau đây:
1.các bi tuần hoàn có mòn quá mức k
2.kiểm tra phớt piston.khe hở lòng xilanh và piston
3.kiểm tra các vòng bi có rơ.sượng k..các bạc đỡ trục nếu có
4.kiểm tra khe hở ăn khơp giữa bánh răng ecu và bánh răng cung răng
5.cái quan trọng cuối cùng là kiểm tra van phân phối chia dầu có mòn xước k nhé

doicongnhan

Tài xế O-H
em có biết gì về nó đâu các cụ. Tháo ra tìm hiểu lần đầu mà. Em thấy mấy vòng bi bình thường chỉ thấy hai cái căn nhựa cứ long ra ấy.

doicongnhan

Tài xế O-H
Nó có hỏng bên trong trục doắn được khong các cụ. Ma các cụ cho em hỏi cái thanh dọc kia để làm gì mà hai đầu có hai cái van . Các cụ thông cảm em hỏi ngu tí vì nhác tìm hiểu hỏi luon các cụ ròi tìm hieu sau

thaodanh

Tài xế O-H
cụ kiểm tra trục xoán xem .trên trục xoán đó có bộ chia dầu .mà trước đó bót lái của cụ có bị tác động gì ko .vì bên trong trục xoán đó còn có một cái ty nữa ,nếu cái ty ấy bị cong thì coi như xong .

doicongnhan

Tài xế O-H
Bộ chia dầu chổ nào thế cụ thaỏdanh t chỉ thấy lổ dầu ra và dầu vào thôi. Mong cu tư vấn rõ hơn .k có kinh nghiệm nên cụ thông cam

Nguyendong1988

Tài xế O-H
đã thay bơm mà vẫn k nhẹ xem có bị e k đã rồi lại hạ bót làm nhe..nếu cụ đá tháo thì tôi cũng giúp cu.bót nặng cụ kiểm tra sau đây:
1.các bi tuần hoàn có mòn quá mức k
2.kiểm tra phớt piston.khe hở lòng xilanh và piston
3.kiểm tra các vòng bi có rơ.sượng k..các bạc đỡ trục nếu có
4.kiểm tra khe hở ăn khơp giữa bánh răng ecu và bánh răng cung răng
5.cái quan trọng cuối cùng là kiểm tra van phân phối chia dầu có mòn xước k nhé
Đúng chuyên ngành rùi cụ nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên