Cần tư vấn kinh nghiệm làm điều hòa transit

M
Bình luận: 31Lượt xem: 6,959

phu_d

Tài xế O-H
cụ quan tâm thêm e van tiết lưu.làm phát mà ngon rồi thì thôi ak.nếu chưa ưng thì nạp đủ áp rồi sang chỉnh e nó.lám sạch cẩn thận cả hệ thống.đủ dầu.áp cao khoảng 13,5 - 14,5 ở 1500vg/ph.dễ thành công :D e k biết rõ lượng dầu nhưng e tính 50 ml cho dàn nóng + 40 ml cho dàn lạnh(1 dàn 40ml) + 20 ml cho đường ống + 15ml cho lọc + 55 ml cho máy nén.
cụ làm như vậy là theo sách vở nhiều quá rồi, nếu cụ cho nhiều dầu thế tôi đảm bảo ko mát luôn

trungauto

Tài xế O-H
gas nạp 800-850g là vừa, dầu từ 250-280ml. Đầu van nạp cao áp nằm sau lốc nên khó đánh giá dàn tản nhiệt nên hãy sờ thử ống vào van tiết lưu có nóng quá không mới đánh giá được dàn tản nhiệt có tốt không. Nhớ kiểm tra kỹ quạt dàn nóng nữa nhé, nó chập chờn là mệt đấy
Em xem tài liệu thấy nếu có dàn lạnh sau thì 1400g và 750g nếu ko có dàn lạnh sau mà bác. Không biết em có nhằm ko? Bác xem lại giúp em.

0966692334

Tài xế O-H
các cụ phai len nho mot điêu là van lạp ga đặt trước dan lóng thi nhin ap se cao hon vi chua đươc tan nhiêt. con fortran sit thi ap cao con hay bi chet blok lếu chua co kinh nghiem thi tot nhất la lat them dan nongsphu vao cho an tam. con luong ga thi 1dàn la 0.8kg 2 gian 1.2kg chuc cu thanh công

antrungan

Tài xế O-H
các cụ phai len nho mot điêu là van lạp ga đặt trước dan lóng thi nhin ap se cao hon vi chua đươc tan nhiêt. con fortran sit thi ap cao con hay bi chet blok lếu chua co kinh nghiem thi tot nhất la lat them dan nongsphu vao cho an tam. con luong ga thi 1dàn la 0.8kg 2 gian 1.2kg chuc cu thanh công
transit chế thêm giàn nóng chỗ nào hợp lý hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên