Cần tư vấn nỗi abs may ơ sau kia moninh

M
Bình luận: 5Lượt xem: 933

vantrung178

Tài xế O-H
Ðề: Cần tư vấn nỗi abs may ơ sau kia moninh

Con dùng cảm biến kiểu hall thường thì em đo điện trở rồi so với cái cảm biến còn sống.muốn do chính xác nhất cụ phải có autoscop máy đo hiện sóng mới đo được chính xác cụ ạ.hoặc sử dụng đồng hồ vạn năng bật thang đo tần số cũng có thể đo được.em thì không có dụng cụ trên thì dùng phương pháp thay thế loại trừ em tháo bên không chết đổi xang bên chết rồi xem datalis thông số hoạt động và test hết lỗi bên bị chết cảm biến có thể kết luận được chính xác có phải chết cảm biến hay không. cách này hơi mất thời gian.con này thương không có cảm biến bán rời nên phải thay cả ko có cách nào khác.không biết có cụ nào có phương pháp nào hay hơn đưa nên để anh em học hỏi

automobiledlk4

Tài xế O-H

Moay ơ sau kia morning cũng hay bị lỗi lắm, thường thì đo điện trở và xem datalist là đã phát hiện ra rồi đơn giản và nhanh chóng các cụ ah

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Cần các bác tư vấn cách đo cảm biến abs kia moninh liền may ơ sau như thế nào đo điện áp hay om để sác định nếu hỏng thì có cách nào để khỏi phải thay cả may ơ không.

Trên xe KIA Morning cảm biến ABS là loại CB HALL. Tôi đã thực hành đo trên xe SLX đối với hai trường hợp:
1. Cảm biến tốt: Một chiều cho kết quả 15 Kohm; một chiều 8 Mohm.
2. Cảm biến hỏng: Một chiều cho kết quả 15 Kohm; một chiều 2,5 Mohm.
Tuy nhiên các kết quả này chỉ để tham khảo thêm thôi. Còn để kết luận chính xác vẫn phải dùng Osilocp để đo xung hoặc đọc Data list qua máy chẩn đoán.
Lưu ý đối với dòng KIA khi có lỗi thì phải xóa lỗi mới đọc được Data list.
Ngoài ra với dòng KIA này khi bật khóa điện ON thì đo 2 dây xuống không có điện áp. (ở một số xe khác có điện áp 12V)

cuzin37

Tài xế O-H

Cần các bác tư vấn cách đo cảm biến abs kia moninh liền may ơ sau như thế nào đo điện áp hay om để sác định nếu hỏng thì có cách nào để khỏi phải thay cả may ơ không.

tháo giắc cảm biến đo điện trở giữa các cực cảm biến tốc độ bánh trước la 0,8 - 1,3 KU cảm biến tốc độ banh sau la 1,1 - 1,7 ku nếu ko đạt điện trở đó thi thay cảm biến

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên