cần tư vấn túi khí xe kia moning 2011

hoangkhoa
Bình luận: 28Lượt xem: 2,363

viethungauto

Tài xế O-H
Ô ,vậy cụ làm xe Hàn không phải cài code ACU 4 ký tự bao giờ ạ ,đây là ở trường hợp thay hộp mới.Vậy giờ em có mấy cái hộp đã nổ khách thay ra (loại phải cài code nhé) e muốn reset lại để thay cho xe khác cụ có làm được không ạ ? Giá thế nào ?
ak ra vậy .em thì cũng chưa thay mới hộp cho xe nhập nào toàn gửi hộp đi reset thôi xong về cắm hộp vào đọc lỗi và xóa nó đi là ok cụ ak nếu cụ cần thì cụ cứ gọi vào số này nhé ở bên công ty ETP-LAB có anh em bên đó sẽ giúp cho cụ. cụ cứ gọi vào số này nhé để được hỗtrợ và tư vấn cụ nhé :0166.9977.434

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các cụ, chỗ xưởng em làm đang có con kia moning 2011 bị tai nạn nổ hai túi khí.và hư hỏng cảm biến va đạp bên phải.hiện đã mua cảm biến và hai túi khí,còn họp điều khiển chưa mua.các cụ cho em hỏi lắp hộp vào có phải cài đặt hay kích hoạt j không ah.nếu có thì mong các bác chỉ hộ em với,em xin cám ơn các cụ.

View attachment 28766
Bác cứ lắp vào thôi, nếu chắc chắn là nó không bị nổ với cái hộp đó thôi. Còn cái reset thì là có, nhưng chỉ khi nó báo lỗi cần phải reset

luyen_hybrid

Tài xế O-H
theo em hệ thống túi khí là hệ thống an toàn, các cụ cứ nên tư vấn cho khách thay mới là chuẩn nhất, còn hiện nay có các tool có thể xóa bộ nhớ của chíp trong hộp Airbag và nạp lại cho nó, nó sẽ hiểu là hộp chưa bị nổ túi khí và cho sử dụng tiếp, nhưng liệu có ai dám chắc chắn rằng các tín hiệu của các cảm biến va chạm, cảm biến trung tâm nằm trong hộp...vv. còn đúng như ban đầu, nếu lắp lên sau này khi sảy ra tai nạn mà nó không nổ túi khí khi đó các cụ có thể kêu ai ạ.

bác HoangKhoa đặt hộp mới về rồi cứ đưa số VIN lên đây anh em sẽ giúp bác code ACU ạ. nếu cần gấp bác alo cho em. 3 phút là có có bác.

hoangkhoa

Tài xế O-H
theo em hệ thống túi khí là hệ thống an toàn, các cụ cứ nên tư vấn cho khách thay mới là chuẩn nhất, còn hiện nay có các tool có thể xóa bộ nhớ của chíp trong hộp Airbag và nạp lại cho nó, nó sẽ hiểu là hộp chưa bị nổ túi khí và cho sử dụng tiếp, nhưng liệu có ai dám chắc chắn rằng các tín hiệu của các cảm biến va chạm, cảm biến trung tâm nằm trong hộp...vv. còn đúng như ban đầu, nếu lắp lên sau này khi sảy ra tai nạn mà nó không nổ túi khí khi đó các cụ có thể kêu ai ạ.

bác HoangKhoa đặt hộp mới về rồi cứ đưa số VIN lên đây anh em sẽ giúp bác code ACU ạ. nếu cần gấp bác alo cho em. 3 phút là có có bác.
cám ơn các cụ nha.hum nay chủ nhật chưa làm an j được có j em thông báo các cụ chỉ hộ em nha.

auto22

Tài xế O-H
chào các cụ, chỗ xưởng em làm đang có con kia moning 2011 bị tai nạn nổ hai túi khí.và hư hỏng cảm biến va đạp bên phải.hiện đã mua cảm biến và hai túi khí,còn họp điều khiển chưa mua.các cụ cho em hỏi lắp hộp vào có phải cài đặt hay kích hoạt j không ah.nếu có thì mong các bác chỉ hộ em với,em xin cám ơn các cụ.

View attachment 28766
Reset này dùng máy chuẩn đoán không làm được . nếu cụ muốn làm thì phải gửi cho máy cụ có thiết bị chuên dùng làm mới làm được. không thì cụ thay mơi đi.

hoangkhoa

Tài xế O-H
báo cáo các cụ là tình hình nhà em đang đặt hàng ở hãng khoảng 15 hôm nữa mới có.hum nào có em nhờ các cụ chém dùm em nha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên