Cần tư vấn xe Sh bị trào nước từ bình nước phụ.

A
Bình luận: 14Lượt xem: 22,159

aminhky5

Tài xế O-H
Chào tất cả đoàn thể ae O-H, em cần các bác tư vấn giúp em 1 chút, em châm nước vào két nước đầy và bình nước phụ cũng châm đầy khi em chạy khoản 10km nước nóng và quạt bắt đầu chạy, quạt chạy tốt nước vẫn chạy lên xuống tốt, nhưng không hiểu sao? két nước lại trào từ ống dẫn ra bình nước phụ và trào ra ngoài cho đến khi nào bình nước phụ chỉ còn 20% thì mới hết trào,nếu em không châm thêm thì thôi nếu châm đầy lại chảy tiếp,đúng ra..bình nước phụ là khi nào két nước thiếu thì nó tự hút vào két mới đúng mà đằng này nó lại trào ngược và tràn ra ngoài,em chỉ sợ nó sẽ bị hụt nước thôi nhờ các bác tư vấn chỉ giúp em.

datbikerhy

Tài xế O-H
Ðề: Cần tư vấn xe Sh bị trào nước từ bình nước phụ.

Chào tất cả đoàn thể ae O-H, em cần các bác tư vấn giúp em 1 chút, em châm nước vào két nước đầy và bình nước phụ cũng châm đầy khi em chạy khoản 10km nước nóng và quạt bắt đầu chạy, quạt chạy tốt nước vẫn chạy lên xuống tốt, nhưng không hiểu sao? két nước lại trào từ ống dẫn ra bình nước phụ và trào ra ngoài cho đến khi nào bình nước phụ chỉ còn 20% thì mới hết trào,nếu em không châm thêm thì thôi nếu châm đầy lại chảy tiếp,đúng ra..bình nước phụ là khi nào két nước thiếu thì nó tự hút vào két mới đúng mà đằng này nó lại trào ngược và tràn ra ngoài,em chỉ sợ nó sẽ bị hụt nước thôi nhờ các bác tư vấn chỉ giúp em.
cụ kiểm tra cái van nhiệt chưa ạ..theo e nghĩ..nguyên nhân là do nước quá nóng => áp suất cao hơn mức bình thường làm nước bị đẩy ra ngoài theo cái ống nối với bình phụ.

nguyen nghi

Tài xế O-H

Xin bác cho biết thêm nước trào ra ở bình phụ có thổi bong bóng không, hay chỉ dâng lên thôi?

aminhky5

Tài xế O-H

Khi em chạy khoản 10km là em bị trào nước từ bình phụ ra không có bong bóng gì cả, theo em nghỉ câu trả lời của anh thành viên datbikerhy là đúng do van hằng nhiệt của em bị hở cao su bên dưới lò xo, để em thử thay mới xem sao nhé....!

trang...com...vn

Tài xế O-H

Bác đừng quên kiểm tra lắp két luôn nhé roong hở hoặc lò so yếu ko giữ dc áp suất trong két nên trào ra ngoài bình phụ đó.

aminhky5

Tài xế O-H

Nói vậy là khi két nước sôi là mình không cho hơi thoát ra ngoài hả bác? vậy mà em cứ tưởng là phải cho hơi thoát ra ngoài vì em sợ khi nước nóng nó sẽ nén hơi quá mức gây nguy hiểm chứ? em sẽ nghe lời bác xem sao?

tuanhaitin

Tài xế O-H

- Theo như mô tả của Bác thì xe Bác không có vấn đề gì cả. Do cách hiểu sai ở đây là châm nước bình nước phụ là châm cho đến khi tràn ra ngoài miệng là đầy. Thật ra trên bình nước phụ có vạch báo Full. bác xem kỹ thì vạch này nó nằm rất thấp ở dưới. :)

phamnam89

Tài xế O-H

Bi hỏng roang cao xu dưới nắp van rồi bác ơj.bác kiểm tra lại cả miệng két nứơc đi.lần trước e gặp 1con như thế nhưng thay van mới ko được vì miệng két bị rỉ,hở.sau fải thay cả két.

aminhky5

Tài xế O-H

Cảm ơn các bác xe em ổn rồi, em thay van hằng nhiệt và châm nước vào bình phụ ở mưc cho phép là hết bị trào, tình trạng này là do em chạm nước quá đầy và van hằng nhiệt bị rách cao su em nghĩ là không quang trọng, nhưng hậu quả là thế, cảm ơn ae O-H đã quan tâm và giúp đỡ em.

minhanvo

Tài xế O-H

minhanvo

Tài xế O-H
e có con sh đổ nước vô đầy két nổ máy lên lên ga thì nươc trong két trào ra .xin ae chỉ giùm vơi . mình cám ơn
. mình mới vừa thay pitông bạc với cái lòng ron phót luôn . két nươc thì vệ sinh sạch sẻ rồi .ma nổ máy lên ga lớn nước trong két từ từ chảy ra ngoài.

trexanh135

Tài xế O-H

Cảm ơn các bác xe em ổn rồi, em thay van hằng nhiệt và châm nước vào bình phụ ở mưc cho phép là hết bị trào, tình trạng này là do em chạm nước quá đầy và van hằng nhiệt bị rách cao su em nghĩ là không quang trọng, nhưng hậu quả là thế, cảm ơn ae O-H đã quan tâm và giúp đỡ em.
bạn giúp mình chụp lại hình cái van hằng nhiệt đó được ko ạ? chụp cái bị hỏng rồi và cái đang lắp trên xe nhé, cảm ơn nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên