Đang tải...

Gm/Daewoo/Chevrolet Captiva 2007 thay hộp body có phải cài gì ko các cụ

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi garaautoquangphuc, 12/9/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. garaautoquangphuc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,874
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    6,371 lít xăng
    Tình hình em có con captiva 2007 do đấu tiết chế máy phát mấy bác ấy câu kéo thế nào mà lệnh điều khiển từ hộp body ra con relay run ko có nên em nó ko có điều hòa khóa cửa ko sau khi kiểm tra nguồn hộp body mát lửa ok tín hiệu chìa khóa ok tìn hiệu khởi động ok em quyết định thay hộp body khi thay hộp mới vào thì quạt gió trong xe có khẳng định thay hộp là đúng bệnh nhưng có điều khi thay hộp mới vào bật chìa khóa thì bảng đồng hồ có tất các đèn xong tắt hết nhưng đề ko nổ dc cái hộp mới em thấy mã khác hoàn toàn nên em đang phân vân ko biết cái hộp mới có đúng ko . hay phải làm gì đó để các hộp khác nhân hộp body mới này các giắc cắm giống nhau các cụ ah
    mai em chup lại mã hộp cho các cụ xem giúp em xem cái hộp mà họ gửi cho em có đúng ko giúp em với
    cắm hộp cù thì bệnh về như cũ mất điều hòa .khóa cửa

2. voanhvu88

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    309 lít xăng
    Ðề: Captiva 2007 thay hộp body có phải cài gì ko các cụ

Viết cái gì mà ko có dấu chấm phẩy gì hết cụ ơi,đọc mà đứt cả hơi vẫn ko tưởng tượng dc bệnh của bác.Mong bác rút kinh nghiệm!

3. vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,206
    Mã lực:
    266
    Xăng dự trữ:
    11,407 lít xăng

Hộp BCM này khi thay vào là phải cài rồi bác ạ , ko cài ko nổ được xe đâu bác

4. garaautoquangphuc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,874
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    6,371 lít xăng

Tình hình em captiva này lâm trọng bệnh rồi các cụ hộp mới về khác mã phụ tùng .cài xong điều hòa ko hoạt động dc ,lốc ko đóng quạt ngoài ko chạy .hộp hỏng câu điên vào relay run thì điều hòa ok chỉ mất khóa cửa có bác nào cài dc con này ko ah