Captiva cần giúp đỡ ạ

tdviet1991hn
Bình luận: 26Lượt xem: 1,887

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Em đang gặp em captiva bị dính lỗi
P0449 Evaporative Emission Control System Vent Valve các cụ ạ
Em nó còn dính 1 bệnh nữa là để nguội xong nổ , khi đè thốc ga có hiện tượng không lên ga, máy giật khựng 1 cái , có khi bị chết máy luôn ạ.Nhưng nổ khoảng 5 phút lại hết các triệu chứng , máy êm, đè ga mượt

Các việc đã làm :
Kiểm tra các đường hơi vào máy không bị hở

Vệ sinh cổ hút , vệ sinh van không tải , thay mới buzi , dây cao áp , mô bin ,bơm xăng, thông xúc kim phun , tháo cả kim phun ra vệ sinh rồi ạ
Hạ bình xăng thông xúc
Cảm biến oxy thứ nhất không vượt quá 0.9v
Cảm biến oxy thứ 2 em thấy chủ yếu từ 0.4 -0.6 ạ, cao nhất lên 0.8 nhưng lúc máy êm rồi ạ
- Các cụ tư vấn giúp em với ạ.

duandtoto

Tài xế O-H
cụ thay gần hết rồi còn đâu.cái báo lỗi chắc bác xử lý được rồi.còn cái bệnh thứ 2 thì thấy xương nhỉ.

ga_auto37

Tài xế O-H
Evap thì hệ thống thông hơi cụ xem bầu than tắc k..?? Con này chắc có cảm biến hơi thùng xăng nhỉ
...vụ bệnh xe giật chet máy cụ thử xem áp xăng sao

MinhTuanNguyen91

Tài xế O-H
kiểm tra theo bác duandtoto di, ktra áp xăng - ktra độ nén buồng đốt luôn xem sao bác có bị mất hơi hay yếu ko, e vừa làm xog con ford lazer, có biểu hiện tương tự của bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đang gặp em captiva bị dính lỗi
P0449 Evaporative Emission Control System Vent Valve các cụ ạ
Em nó còn dính 1 bệnh nữa là để nguội xong nổ , khi đè thốc ga có hiện tượng không lên ga, máy giật khựng 1 cái , có khi bị chết máy luôn ạ.Nhưng nổ khoảng 5 phút lại hết các triệu chứng , máy êm, đè ga mượt

Các việc đã làm :
Kiểm tra các đường hơi vào máy không bị hở

Vệ sinh cổ hút , vệ sinh van không tải , thay mới buzi , dây cao áp , mô bin ,bơm xăng, thông xúc kim phun , tháo cả kim phun ra vệ sinh rồi ạ
Hạ bình xăng thông xúc
Cảm biến oxy thứ nhất không vượt quá 0.9v
Cảm biến oxy thứ 2 em thấy chủ yếu từ 0.4 -0.6 ạ, cao nhất lên 0.8 nhưng lúc máy êm rồi ạ
- Các cụ tư vấn giúp em với ạ.
Với P0449, bác lưu ý nắp thùng xăng và bầu than

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Bệnh giật của nó cũng chưa hết các bác ạ , em kiểm tra và thay đủ thể loại rồi , mỗi chưa thay hộp nữa thôi ^^
Khách cần nên lấy rồi à , bệnh của nó chỉ lúc nổ máy nguội và đè ga thốc mấy phát đầu thôi ạ .

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Nay em lại gặp em vinaxuki bán tải , không có điện cao áp các bác ạ !!
Mới đại tu xong ạ , nhưng em không lắp, chỉ ăn lại thôi .
Em có nhìn quá trình lắp . cam xích có dấu nên không sai được ạ
Tình hình là em tháo hộp ra xong lắp vào thì lại có điện cao áp được mấy phát , xong đề là nó mất dần và tịt luôn ạ
Em đã mượn được hộp mới nhưng lắp vào vẫn không khả quan hơn ạ , vẫn không có lửa.
Cụ nào gặp trường hợp này rồi giúp em với ạ !!

chi_cong

Tài xế O-H
Bầu thận kiểm tra có vấn đề thì cụ cứ báo thấy cả cụm đi cho đở phiền. với lại kiểm tra đường ống từ bầu than lên văn evap đi xem nó có bị xì đoạn nào không?

lieukhai

Tài xế O-H
bệnh này có vẻ nặng quá nhỉ,thấy bác chủ thay gần hết mà vẫn chưa phục hồi được. Nhân tiện các bác cho e hỏi bầu than mà các bác nói là gì thế ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên