CAPTIVA máy dầu khó nổ khi nguội máy, các bác vào chém gió hộ em với.

L
Bình luận: 26Lượt xem: 10,783

longxehoi

Tài xế O-H
chào bác theo như bác nói là sáng đề khó nổ -rút rắt cảm biến ra là đề nổ -mình góp ý này cho bác -bác kiểm tra sấy rồi 4 con sấy ok { sáng sởm mở chìa khoá lên sấy bao nhiêu lâu đèn tắt nếu sáy khoản 5s mà đèn báo sấy tắt là o đúng -còn khi rút rắt cảm biến ra mà đèn sấy lâu hơn rồi đề nổ dược là cảm biến nhiệt độ co vấn đề rồi -1 là cảm biến nhưng mà bác thây cảm biến rồi vẫn o dược -2 là ngay hộp sấy có chân báo nước nóng đưa về để khi xe nóng rồi là o sấy nữa bác thử kiểm tra -chúc bác thành công

trungauto

Tài xế O-H
Nếu như bác nói tháo socket nhiệt độ thì động cơ nổ ngay thì lúc đó ECU hiểu nhiệt độ nước là -40 độ C nên phun nhiên liệu tối đa vào để động cơ dể nổ. Nếu để vậy thì nó sẽ báo lỗi, vậy bác gắn cho nó điệ trở 5K ( khoảng 10 độ C) xem nó có thỏa mản vửa dể nổ vừa ko báo lỗi ko?

garahungduc

Tài xế O-H
Bệnh con em này là cứ để xe qua đêm (cho máy nguội), là đề cực kỳ khó nổ, nhưng tút giắt cảm biến nhiệt độ ra để là nổ ngay :dl. Sau đấy giắt cảm biến nhiệt độ vào đề vẫn nổ bình thường chứ không khó nổ nữa. Nói chung máy nóng là đề nổ ngay. Em đã kiểm tra hệ thống sấy rồi, hệ thống vẫn làm viêc bình thường. Các bác có cao kiến gì hướng dẫn em với.

cảm biến nhiệt dộ báo sai giá trị nen6 ECU sẻ không diều khiển sấy và chế dộ phun khởi dộng lạnh bác thay cảm biến nhiệt dộ khác vào xem sao

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
hiện tại e cũng đang gặp tình trạng 1 xe giống như vậy. rất mong các bác trong diễn dàn chia sẻ cho e chút kinh nghiệm về bệnh xe này với ạ!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên