Captiva máy xăng báo lỗi c0460

E
Bình luận: 15Lượt xem: 6,996

auto22

Tài xế O-H
Cái này có 2 trường hợp sảy ra.
1. hỏng cảm biến (thay mới)
2. Góc lái bị sai (điều chỉnh )
Trường hợp 2 nếu bác chạy thử xe mà bị đâm lái(xỉa lái) thì bác phải điều chỉnh lại góc đặt bánh xe cho hết đâm lái, vô lăng thẳng. Sau đó cắm máy vào reset nếu tắt đèn chạy thử không báo lại là ok.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Vào data đó đánh lái qua đánh lái lại xem góc lái trong dta có thay đổi ko nếu vẫn có tín hiệu thì chỉ cần cài lại vị trí điểm 0 của cảm biến góc lái là dc ma .con này cảm biens góc lai nó nằm ngay dưới cột lái đáy mà cuc có 6 dây đó màu đen ngay trên chân phanh có truc lái xuyên qua đó nếu chắc chắn thì rút giắc đó ra rồi tắt khóa điện đi bật lại rồi đọc lỗi lại xem có chính xác là cảm biến đó ko

vancao371986

Tài xế O-H
Thay cảm biến góc lái đi nhé rồi dùng scan 100 của hãng đặt lại góc lái và xóa lỗi là ok, mấy cái bệnh này bọn tui làm suốt mà. cảm biến ngay dưới cột lái ấy thay cũng đơn giản thôi. :D

SoaiOscar

Tài xế O-H
Bác ơi em cũng có một con Captiva tình trạng lỗi tương tự. Em thay thước lái rồi mà vẫn ko hết vs lại đánh vô lăng rất nặng. Giúp em vs

LamNA

Tài xế O-H
E đang gặp 1 con y như vậy. Tháo máy xuống đại tu trước xe tới ko báo lỗi góc lái nhưng làm xong lên chạy lại báo. Đã đặt lại góc lái bằng x431 hết báo lại .rồi đang báo chạy lai hết. Tay lái thẳng ko đâm nhưng có rơ các cụ cho ý kiến theo hướng nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên