Chạy Exciter côn tay

L
Bình luận: 3Lượt xem: 1,779

bikerviet

Tài xế O-H
theo mình co' vài chường hơp sau ban xem nhé " nhung hãng yamaha chay luôn nóng hơn honda !
1 dầu cạn ban lên đổ thêm!
2 cy yamaha sx bưởng máy có thể lỗi đương dầu nó xẽ bé và dầu ko suống dc nhung cái này rất hiếm có thì cy sẽ thu lại bù cho bạn con khác dẹp hơn
bibi

tuvanxemay

Tài xế O-H
Bạn nên kiểm tra lại lượng dầu máy có đạt mức chưa hay thấp, kiểm tra xem đường dầu llên hệ thống làm mát có bị nghẽn hay không nhé . Nếu mới mua thì bạn nên đem ra Head để KTV kiểm tra lại, vì chúng làm mát bằng chất lỏng cho nên đem ra ngoài sợ không được tốt cho lắm.
Với lại là côn tay cho nên hệ thống côn có thể bạn sử dụng chưa được tốt cho lắm.
Chúc bạn sớm khắc phục

MyPower

Tài xế O-H
Bác nói xe nóng máy nhanh, nhưng nóng đến mức độ nào? Bác có biết là nhiệt độ làm việc tốt nhất cho các động cơ đốt trong là khoảng trên dưới 80 độ C không?
Xe YAMAHA có bơm tăng tốc nên nó sẽ làm nóng động cơ nhanh hơn xe HONDA.
- Máy nóng nhanh là tốt. Nhưng nóng quá thì lại không tốt. Bác phải có vài con xe cùng loại và so sánh mới biết xe bác có bình thường không.
- Có một số nguyên nhân làm cho xe bác quá nóng.
+ Xe bác mới mua nên trong thơi gian này các chi tiết bị mài mòn nhanh cũng làm nhiệt độ cao hơn các xe đã chạy qua giai đoạn lót đa. Cái này bình thường.
+ Dầu máy của bạn thiếu, bẩn (mới mua thì chạy được 500Km nên thay dầu) vì dầu trong giai đoạn này rất nhiều mạt kim loại, rất dễ làm tắc lọc dầu.
+ Nước làm mát là một vấn đề bác nên kiểm tra.
Tốt nhất là bác nên mang ra hãng kiểm tra.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên