Chém bệnh đầu năm : xe Mazda 626 cứ đạp phanh là có tiếng khịt khịt

B
Bình luận: 17Lượt xem: 3,003

bungati2012

Tài xế O-H
chào các cụ!
đầu xuân em xin mời các cụ chén vụ này ạ.
xe maza 626 đi bình thường trên mọi địa hình,vào sóc không kêu ca gì.
chỉ có điều cứ đạp phanh là có tiếng khịt khịt vang trong buồng lái (phía bên lái )cho tới khi nhả phanh hoạc dừng xe
đã kiểm tra và bảo dưỡng lại phanh 2 bánh trước,má phanh mới thay,nói chung là kiểm tra ở hệ thống phanh còn ngon ạ
cho cả lên cầu nổ máy đi số và phanh nhưng ko thấy tiếng gì
nhưng cứ đi trên đường rồi phanh là bị kêu ạ

checkcar

Tài xế O-H
nhà cụ cho con hỏi nhà cụ mới thay má phanh hay là xe nó đang đi là bị ạ. nếu mà mới thay bố thắng xong thì cụ xem nó có gờ không nhé

Check

Tài xế O-H
con này còn abs ko cụ. nếu còn abs thì nó là tiếng motor bơm khi có tải cụ ạ. cụ tháo bảo dưỡng motor bơm là ok thôi

sirduyduc

Tài xế O-H
cụ bungati đã chắc chắn hệ thống phanh ngon lành, tức là chắc hẳn cụ đã kiểm tra kỹ cả độ nặng nhẹ, độ ăn của phanh khi đạp. vấn đề bây giờ chỉ còn là tiếng kêu khi phanh thui. theo em nghĩ có khả năng nó nằm ở vòng bi của bánh xe,ổ bi bị mòn quá hoặc có bi bị rơi. cụ thử kiểm tra xem nhé

bungati2012

Tài xế O-H
cụ bungati đã chắc chắn hệ thống phanh ngon lành, tức là chắc hẳn cụ đã kiểm tra kỹ cả độ nặng nhẹ, độ ăn của phanh khi đạp. vấn đề bây giờ chỉ còn là tiếng kêu khi phanh thui. theo em nghĩ có khả năng nó nằm ở vòng bi của bánh xe,ổ bi bị mòn quá hoặc có bi bị rơi. cụ thử kiểm tra xem nhé

^.^ bi ngon cụ nhé

bungati2012

Tài xế O-H
mada 626 là loại cũ nên ko có ABS ạ
phanh dầu các cụ nhé
em còn xoay đi xoay xoay lại thì thấy cái rotuyn đứng nó quay cả theo,thế là em hàn luôn vó vào càng A
tưởng vớ thành công mà vừa bò ra khỏi cầu phanh cái kêu ngay
vểnh tai xát lốp cho xe bò bò rồi phanh mà ko thấy gì cả,nhưng chui vào trong là nge thấy ngay ạ
tiếng kêu khẹt khẹt ,trầm và truyền như thẳng sắt xi rồi vọng vào trong xe ấy ạ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại có rutuyn nào khô mỡ không,cao su phần gầm nữa chữ A,cao su cung, nhưng em nghi ngờ nhất rutuyn trụ đứng cụ thấy cái nào ra rỉ sét chém ngay,năm mới chúc cụ may mắn thành công phát đạt

bungati2012

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại có rutuyn nào khô mỡ không,cao su phần gầm nữa chữ A,cao su cung, nhưng em nghi ngờ nhất rutuyn trụ đứng cụ thấy cái nào ra rỉ sét chém ngay,năm mới chúc cụ may mắn thành công phát đạt

chuẩn rồi cụ,rotuyn đứng bên lái bị hỏng ạ.tiếc là em còn có 1 lit xăng biếu cụ ^.^
nhưng thường thì nó sẽ kêu cục khi vào sóc đằng này lại ko bị kêu mới lạ.
mỡ vẫn còn,dùng lơ via bậy ko phát hiện được,phải tháo hản xuống thì mới thấy dơ tí ạ.

phongthanhnguyen

Tài xế O-H
nếu chịu choi bác nên mua bộ bố thắng xịn rồi vơt 2 cái đĩa là ok.em gặp trường hợp này hoài rồi .mitsu gala mới thay bố thắng chạy chưa đươc 2 tuần là kêu .em phải vào hãng mua bộ bố về thay và vớt 2 cái đĩa là ok đến giờ

CupDiec

Tài xế O-H
có thể piston xylanh tổng phanh mòn có độ dơ nên tạo ra tiếng kêu. cụ chỉ việc tra thêm mỡ vào trong xy lanh tổng phanh để giảm ma sát là hết khịt khịt ngay . chúc cụ thành công

postche

Tài xế O-H
Theo e thì ở đây bác thử xem lại các ổ đỡ như bát bèo chẳng hạn hay là đệm cao su treo máy chẳng hạn nếu lỏng lẻo thì khi bác phanh do gia tốc của xe giảm đột ngột cũng có thể gây xe dịch các chi tiết treo và gây ra tiếng kêu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên