Chevrolet Captiva 2.0 Diesel đi 1 đoạn gas không quá 2000rpm

T
Bình luận: 15Lượt xem: 4,324

toyota_rav4

Tài xế O-H
Em nó báo lỗi P0089 : Fuel Pressure Regulator Solenoid Performance.
Khi đi 1 đoạn nổi đèn check lên là không gas lên được 2000rpm. Tắt máy đi đề lại thì đi lại ổn nhưng cũng chỉ 1 lúc là lại bị như vậy. Hiện em nó đã được thay lọc diesel mới cùng 4 cây kim nhưng vẫn bị.
Các bác chém xem em nó cần phải làm gì nữa để hết bệnh này

ls600hybryd

Tài xế O-H
Khi đi 1 đoạn nổi đèn check lên là không gas lên được 2000rpm. Tắt máy đi đề lại thì đi lại ổn nhưng cũng chỉ 1 lúc là lại bị như vậy. Hiện em nó đã được thay lọc diesel mới cùng 4 cây kim nhưng vẫn bị.

Áp suất ống rail bác đọc được trên máy là bao nhiêu

nhungmien

Tài xế O-H
lỗi poo89 là lỗi về van điều khiển áp suất nhiên liệu như vậy là van này đã có lỗi và hiện tượng như bác mô tả là van của bác cho lượng nhiên liệu hồi về nhiều quá nên áp suất trên giàn rail thấp quá nên kim không phun dẫn đến động cơ chất.bạn nên kiểm tra con van điều áp nhiên liệu xem có hoạt động bình thường không.và kiểm tra áp suất trên dàn khi đề động cơ xem thế nào nhé.chúc thành công

Con Cap này la nhập hay của trong nứoc Bác nhỉ? Em nghĩ con này bị bên phần nhiên liệu rồi, mà Bác đã thay lọc Diesel và 4 kim phun vẫn bị, vậy thế còn áp sơ cấp từ bình lên Bác đã đo chưa vậy, được mấy Kgf/cm2?

minhdan

Tài xế O-H
Em thay cục van RSP trên heo là ok. Nó nhồi không đủ áp nên bị thế thôi. Có thể sửa được nhưng tùy loại heo. Nếu delphi hoặc denso thì được, còn dùng heo Bosch thì phải thay thôi. Em nó khoảng 2t

tienpt

Tài xế O-H
cụ thử tháo bỏ lúp bê ngay con heo dầu xem chạy thế nào ??? cái đó mòn cũng là nguyên nhân gây bệnh tắt máy đấy :77:
em chỉ biết vậy các cụ chém nhẹ tay ạ :D

thaodinh_amc

Tài xế O-H
cụ thử tháo bỏ lúp bê ngay con heo dầu xem chạy thế nào ??? cái đó mòn cũng là nguyên nhân gây bệnh tắt máy đấy :77:
em chỉ biết vậy các cụ chém nhẹ tay ạ :D

Bạn ơi, máy CRDI mà bạn tư vấn cho chủ thớt bỏ lupe gì vậy nhi?
Chủ thớt vệ sinh luôn đường cấp nhiên liệu và cả bộ ống RAIL xem thế nào nhé. Đôi khi báo lỗi phần điện nhưng do phần cơ hư hỏng đấy bạn ạ. Không lại ôm hàng thì bùn lắm nhi! :)

HOANTCNA

Tài xế O-H
con này lỗi con van xả áp trên dàn phân phối về rồi ,bác có máy thử xem lại con nay xem nó bị sao nhé ,nhớ báo kq cho các anh biết đó ,chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên