chevrolet cruze lt 2009 nhập khẩu đền pha luôn sáng không tắt được

D
Bình luận: 11Lượt xem: 3,690

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
báo cáo các bác nay em gặp con chevrolet cruze lt đời 2009 đèn pha nó luôn sáng .khi rút chì số 37 và 38 thì mất .mà em kiểm tra em nghĩ dính rơ le em rút thử từng rơ le ra nhưng đèn vẫn sáng rút cả công tắc bật hành trình và pha cốt ra .rút cả công tắc nháy pha ra đèn vẫn không tắt .khi đó em lại cắm vào và nháy pha thử thì đèn báo pha có chuyển nên em nghĩ đèn báo nó ăn vào mạch điều khiển mà khi khiển thì em thấy các rơ le trên mặt bảng chì không có con nào nháy cả ghé tai vào thấy lạch tạch khi chuyển .em đoán phia dưới bảng chì có rơ le nên em quyết định tháo bảng chì ra và tháo tất cả ra thì đúng là có 4 con rơ le 5 chân nhỏ hàn luôn trên mên .em đã đo 4 con rơ le đó thì không thấy có con nào dính cả .em đi kiềm tra chỗ chân chì 37 và 38 thì đó là 2 chân ra đèn pha 2 bên L và R còn 2 chân nữa của cầu chì thì em thấy khi đo luôn thông ra cọc dương bắt vào bảng chì .lạ thật nhìn mạch trên bảng chì 2 mặt rất sáng và đo rơ le trên mên thì không dính .vậ tại sao chân chì kia luôn thông ra cọc dương vào bảng chì khi mà đã tháo rời và tháo tất cả reow le cầu chì trên mặt bảng chì ra .chẳng nhẽ con này bảng chì nó 3 lớp .à con này chưa có nút auto đâu nhé .bác nào đã làm thì tư vấn giùm em ,.hay có sơ đồ mạch thì gửi cho em nhé em cảm ơn nhé .ducchinhhaiduong@gmail.com

manhcoc

Tài xế O-H
em cũng gặp bệnh này trên con lacetti , cũng bị tương tự như của bác, nhưng khi nghe chủ xe nói xe đi có gặp nước, sau đó em lấy máy sấy ra sấy lại bảng cầu chì thì thấy hoạt động bình thường

cocacolo

Tài xế O-H
Hôm qua em đi con vios 2005 cũng bị bệnh tương tự vậy, lúc trước khi bị em có nháy pha cốt liên tục sau đó dùng tay giữ ở vị trí pha một lúc, lúc sau thì không chuyển sang pha được mà toàn để vị trí cốt, đến lúc dừng xe lại tắt máy, tắt đèn thì không tắt được đèn (đèn báo bật pha trên táp lô luôn báo sáng), ai biết bệnh này chỉ dùm em.

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
Kính cụ: theo như pan trên cụ trình bày em nghĩ đó là nguyên do dính đèn ... cụ xem đèn đờ mi tắt nó có tắt không ? Còn nếu không phải thì chỉ còn 1 chỗ là dính luôn lửa trực từ 1 nguồn nào đó mà người khác đấu nhằm vào nên tắt không được ... cụ thử tháo dây điện ra đo và cắt từng cái thử xem. còn nó vẫn dính nữa thì 1 cách cúi cắt sạch đấu lại chắc nhanh hơn là mò và tìm ..... cái đó mẹo giành cho anh em nhà ta khi mò tìm thấy quả bí =))
:8:
bác à đèn đờ mi có tawsts mà 1chir sáng mỗi pha thôi .mà dính thì nó cung trong bảng chì .bác đọc kỹ bài em nha .em trình bày hết mà .em để nó đi ròi vì nó đang vội đi .

quangdang

Tài xế O-H
Bác tắt chế độ auto của nó đi là được. Còn không bác xem con cảm biến ánh sáng nó nằm dưới kính lái bên trong ca bin thử xem

tranat

Tài xế O-H
Của bác em dự bị chập mạch điều khiển bác kiểm tra lại mạch điều khiển đèn bác nhé . còn hộp càu chì thì nó có khoảng 3 lớp bác tác từng lớp ra kiểm tra . bác cẩn thận không cong các thanh chân cắm chì là khó làm . chúcc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên