Chỉ cho em làm cái đồng hồ báo vòng tua máy

Tanhuy981996
Bình luận: 11Lượt xem: 1,668

Tanhuy981996

Tài xế O-H
có cụ nào từng lam xe Hi no.. 8 máy 24 v.. máy cụ chỉ cho em làm cai đông tồ báo vong tua máy với ạ.. xe này làm máy ở xưởng em xong..em làm điện nên các cụ đừng hỏi em máy làm gì nha..nhưng chỉ bjk sơ la có thay sạc măng mới xi lanh mới..ạ ..nói chung chắc em nghỉ củng khong liên quan..em có hình đây ạ ..em đả kiểm tra và lam thư ..đó la dùng bón đèn thử chọt vào 2 dây của con cảm biến như trên hình thì 1 co day đồng hô dích lên xuộng..và dây còn lại là mạt thử như kiểu hay thử đông hồ dầu và đồng hồ nược vậy à..vì em hay thử như vậy .nêu dích lên xuống là được.. và em đả thây thêm 1 con như vậy láy từ máy khác sang nhưng vẩn không được..vì lấy ở máy củ ..không bjk nó có được hay không nên lên đây xin các cụ chỉ giúp..xe máy cơ nha các cụ ..va mong các cụ chỉ cho em cách thử chính sác hơn về các đông hồ luôn.

moivaonghe123

Tài xế O-H
có cụ nào từng lam xe Hi no.. 8 máy 24 v.. máy cụ chỉ cho em làm cai đông tồ báo vong tua máy với ạ.. xe này làm máy ở xưởng em xong..em làm điện nên các cụ đừng hỏi em máy làm gì nha..nhưng chỉ bjk sơ la có thay sạc măng mới xi lanh mới..ạ ..nói chung chắc em nghỉ củng khong liên quan..em có hình đây ạ ..em đả kiểm tra và lam thư ..đó la dùng bón đèn thử chọt vào 2 dây của con cảm biến như trên hình thì 1 co day đồng hô dích lên xuộng..và dây còn lại là mạt thử như kiểu hay thử đông hồ dầu và đồng hồ nược vậy à..vì em hay thử như vậy .nêu dích lên xuống là được.. và em đả thây thêm 1 con như vậy láy từ máy khác sang nhưng vẩn không được..vì lấy ở máy củ ..không bjk nó có được hay không nên lên đây xin các cụ chỉ giúp..xe máy cơ nha các cụ ..va mong các cụ chỉ cho em cách thử chính sác hơn về các đông hồ luôn. View attachment 47992 View attachment 47993 View attachment 47995

View attachment 47994
Bác thay mới đi.hoặc là mượn 1 con xe nào đang còn ngon .thử cho chắc bác ệ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
có cụ nào từng lam xe Hi no.. 8 máy 24 v.. máy cụ chỉ cho em làm cai đông tồ báo vong tua máy với ạ.. xe này làm máy ở xưởng em xong..em làm điện nên các cụ đừng hỏi em máy làm gì nha..nhưng chỉ bjk sơ la có thay sạc măng mới xi lanh mới..ạ ..nói chung chắc em nghỉ củng khong liên quan..em có hình đây ạ ..em đả kiểm tra và lam thư ..đó la dùng bón đèn thử chọt vào 2 dây của con cảm biến như trên hình thì 1 co day đồng hô dích lên xuộng..và dây còn lại là mạt thử như kiểu hay thử đông hồ dầu và đồng hồ nược vậy à..vì em hay thử như vậy .nêu dích lên xuống là được.. và em đả thây thêm 1 con như vậy láy từ máy khác sang nhưng vẩn không được..vì lấy ở máy củ ..không bjk nó có được hay không nên lên đây xin các cụ chỉ giúp..xe máy cơ nha các cụ ..va mong các cụ chỉ cho em cách thử chính sác hơn về các đông hồ luôn. View attachment 47992 View attachment 47993 View attachment 47995

View attachment 47994
Đọc bài xong, suýt ngất vì hết cả hơi nên không hiểu nổi gì luôn

longxehoi

Tài xế O-H
cụ ah . con cảm biến này là một cuộn dây trong có lỗi sắt từ thôi . gắn vào cho động cơ nổ đo hai đầu dây cb để đồng hồ vôn kế thang đo 10v nó ra tầm 6-7v ac nhé

Tanhuy981996

Tài xế O-H
cụ ah . con cảm biến này là một cuộn dây trong có lỗi sắt từ thôi . gắn vào cho động cơ nổ đo hai đầu dây cb để đồng hồ vôn kế thang đo 10v nó ra tầm 6-7v ac nhé[/QUOTE
nếu như vậy là cảm biên tốt phải không cụ..cụ cho em cam ơn trược nha,, được thì cụ thông cho em cách thử đông hồ luôn đi ..2 day vào cảm biến đó em đo có 1 mát .và 1 day khi đưa đèn thử vào thì đông hồ tua máy dích lên xuong. cụ chỉ cho em cách kiêm tra chuẩn đông ho luôn nha

Tanhuy981996

Tài xế O-H
cụ ah . con cảm biến này là một cuộn dây trong có lỗi sắt từ thôi . gắn vào cho động cơ nổ đo hai đầu dây cb để đồng hồ vôn kế thang đo 10v nó ra tầm 6-7v ac nhé
nếu như vậy là cảm biên tốt phải không cụ..cụ cho em cam ơn trược nha,, được thì cụ thông cho em cách thử đông hồ luôn đi ..2 day vào cảm biến đó em đo có 1 mát .và 1 day khi đưa đèn thử vào thì đông hồ tua máy dích lên xuong. cụ chỉ cho em cách kiêm tra chuẩn đông ho luôn nha

longxehoi

Tài xế O-H
đầu vào ngay đồng hồ nó nhận 1 cái tụ hoá . tụ ac là tu không có đầu âm . dương cụ kiểm tra tụ đó . chúc cụ thành công . dây dẫn từ cb lên nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên