Chỉ em kinh nghiệm đi thực tập với.

A
Bình luận: 7Lượt xem: 1,932

autothong

Tài xế O-H
em sắp đi thực tập .Các bác có kinh nghiệm hay, mẹo hay j khi đi thực tập chỉ em với.khi đi thực tập thì cần chú ý và để ý những j. và tiến anh trong ngành của mình thì gioa tiếp cần thiết hay đọc hiểu tài liệu chuyên ngành cần thiết hơn các bác.
Cho em hỏi luôn trên đường ống nạp cách lọc gió một khoảng cỡ 20cm về phía động cơ có cái cục tròn tròn được nối với đường ống có tác dụng làm j vậy các bác.
em cảm ơn các bác nhiều.

Duyleauto

Tài xế O-H
Tiêu chí khi đi thực tập là luôn luôn lắng nghe và nhìn để thấu hiểu. Xông vô mà làm nếu có cơ hội. Còn cái cục mà bạn nói thì khi thực tập bạn sẽ hình dung ra được thôi. Chúc thành công nhé.

Mr.Pono

Pờ Nờ
em sắp đi thực tập .Các bác có kinh nghiệm hay, mẹo hay j khi đi thực tập chỉ em với.khi đi thực tập thì cần chú ý và để ý những j. và tiến anh trong ngành của mình thì gioa tiếp cần thiết hay đọc hiểu tài liệu chuyên ngành cần thiết hơn các bác.
Cho em hỏi luôn trên đường ống nạp cách lọc gió một khoảng cỡ 20cm về phía động cơ có cái cục tròn tròn được nối với đường ống có tác dụng làm j vậy các bác.
em cảm ơn các bác nhiều.

Cụ đi từ cái đầu tiên: Lắng nghe

Sau đó: Trăm nghe không bằng 1 thấy

Sau nữa: Trăm thấy không bằng 1 sờ

Sau cùng: Mổ heo mổ lợn không làm lành được, chứ mổ mấy ông ô tô này ra là lắp lại được hết.

Tiếng anh thì "GIOA" tiếp cần lắm cụ ạ. Ngoài ra còn cần Tiện, phay, bào... cho Tiếng anh thật chuẩn nữa cơ. Đọc tài liệu là dĩ nhiên, cái cần nhất.

Cục tròn tròn của cụ hình như người ta gọi là cái Tuộc boa đấy. Đoán thế. Mục tiêu số 4 cách rốn 20 phân, chẳng biết nên bắn ở trên hay bắn ở dưới rốn 20 phân nữa.:)):)):))

mr.tung.oto

Tài xế O-H
2 cụ nói đúng đó ,em xin bổ xung cho em nó là khi đi thực tập em nên nhó phải luôn có cái bút và quấn sổ tay ,ghi chép lại toàn bộ những gì em thây hữu ích ,và hãy ắng nghe chủ xe tả bệnh với thợ và đẻ ý thợ sẽ làm gì với bệnh mà chủ xe tả ,sẽ rất có ích khi bạn ra làm đấy.
chúc bạn thành công!

thohaui

Tài xế O-H
Cụ đi từ cái đầu tiên: Lắng nghe

Sau đó: Trăm nghe không bằng 1 thấy

Sau nữa: Trăm thấy không bằng 1 sờ

Sau cùng: Mổ heo mổ lợn không làm lành được, chứ mổ mấy ông ô tô này ra là lắp lại được hết.

Tiếng anh thì "GIOA" tiếp cần lắm cụ ạ. Ngoài ra còn cần Tiện, phay, bào... cho Tiếng anh thật chuẩn nữa cơ. Đọc tài liệu là dĩ nhiên, cái cần nhất.

Cục tròn tròn của cụ hình như người ta gọi là cái Tuộc boa đấy. Đoán thế. Mục tiêu số 4 cách rốn 20 phân, chẳng biết nên bắn ở trên hay bắn ở dưới rốn 20 phân nữa.:)):)):))
Trăm sờ ko bằng một "phát" bác ạ :)):)):))
Cục tròn tròn mà chủ pic hỏi đó là cảm biến khối lượng khí nạp. Cái tên của nó đã nói nên công dụng rồi khỏi cần giải thích nhé, còn dùng để làm gì nữa thì bác tự tìm hiểu nhé:3::3::3:

vothanhtam19

Tài xế O-H
em cảm ơn các bác nhiều.

chào bạn!
Đi thực tập để mình thực tế vấn đề ,thời gian rất ngắn nên đừng nghĩ lấy kinh nghiệm gì cao siêu hết ,cứ xem người ta làm thế nào ,tự đặt câu hỏi vì sao như vậy và nếu không biết về nhà tìm hiểu lại vấn đề đó trên sách vở.Đi để hình dung thực tế và hiểu rõ các khâu quy trình của công việc.Nếu như 2 tháng thực tập như vậy là quá tốt.Điều cần nhất là lắng nghe người khác ,nhiệt tình và chữ "sĩ " đừng có lớn quá.Dù đại học hay trình độ gì cũng vậy muốn ai chỉ mình thì mình phải thấp hơn họ và lắng nge họ.
góp ý cùng bạn!

autothong

Tài xế O-H
mình nghĩ cái đó là cảm biến luu lượng khí nạp lắp ngay đầu bướm ga
:37:

hihihi.cái cảm biến thì em biết nhưng cái này em hỏi mấy ktv người ta cung ko biết .nó bự như cái tô ăn cơm ý mà có xe có co xe không ngưng em thấy hầu hết trên xe inova va camry là có câi cục ấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên