Chi tiết trên động cơ Hyundai

T
Bình luận: 45Lượt xem: 2,921

tuancoi1501

Tài xế O-H
xe này là xe aero bus . các bác cho em hỏi con này là con j. con mà có 3 con óc 10 bắt vào đấy. công dụng của nó là gì.mong các bác giúp đỡ

NamCt

Tài xế O-H
Coo này là động cơ huyn dai d6ca hay d6cb vậy.cảm biến trục cam nằm sau động cơ chứ.đây là mặt trước động cơ mà.nó đc bắt bằng 1con ốc 12 thôj cụ ạ.cụ chủ thớt tả rõ hơn là nằm ở vị trí nào trên động cơ ko ạ.

NamCt

Tài xế O-H
giờ e mới nhìn rõ.cụ tháo thử nó ra chưa.con này đời bao nhiêu vậy.em cũng đã va chạm với dòng này rồi theo em thì đây ko phải cảm biến mà nó là đường dây điện vào kim phun.nếu nó là cảm biến thì bọc dây của nó nhỏ thôi chứ ko to thế này.cụ thử vòng ra phía sau mặt máy ở đấy sẽ thấy con cảm biến trục cam ở đằng sau máy.động cơ này là chạy bánh răng lai sau máy nên sẽ ko có cảm biến trục cam ở đằng trước máy đc.

hunghanam

Tài xế O-H
Uh
giờ e mới nhìn rõ.cụ tháo thử nó ra chưa.con này đời bao nhiêu vậy.em cũng đã va chạm với dòng này rồi theo em thì đây ko phải cảm biến mà nó là đường dây điện vào kim phun.nếu nó là cảm biến thì bọc dây của nó nhỏ thôi chứ ko to thế này.cụ thử vòng ra phía sau mặt máy ở đấy sẽ thấy con cảm biến trục cam ở đằng sau máy.động cơ này là chạy bánh răng lai sau máy nên sẽ ko có cảm biến trục cam ở đằng trước máy đc.
ban nói đúng rùi hjjj quên mất dòng này dùng đũa đẩy và nhông bánh răng

NamCt

Tài xế O-H
e tưởng cụm dây điện đi vào kim nằm ở phía hộp số đi lên chứ ah
đúng rồi cụ ạ.có con thì ở đằng trước có con đằng sau.cty e có mấy con giường nằm cũng máy 380 đây.cụ bảo là dây điện vào mặt máy ko phải cảm biến thì chỉ có điện kim phun thôi cụ ạ.

NamCt

Tài xế O-H
đúng rồi cụ ạ.cty e có 6 con này.e cũng đang tìm hiểu về dòng xe này.mấy con dwoo la dòng máy cơ rồi nên cũng ko khó lắm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên