chia sẻ kinh nghiệm súc béc phun khi không có máy chuyên dụng

viva3272
Bình luận: 13Lượt xem: 4,335

viva3272

Tài xế O-H
Chào các bác !
Mình lập toppic này là mong các cụ, các bác chia sẽ cho anh em cách súc bét phun mà khi không có máy súc rửa chuyên dụng ,sau đây là cách của mình thường làm :
Tháo bét phun ra ,đổ dung dịch súc rửa bộ chế hòa khí vào cái nắp hộp nhớt ,cho cái bét vào đó (không cho quá phần điện )rồi ngâm khoảng 20 đến 30 phút ,các cặn bẩn trong bét sẽ bị bong ra ,vệ sinh sạch sẽ xong gắn vô lại .xong

Cụ nào có ý kiến hay hơn chia sẽ cho anh em nhé !
Thân !NGHETAYGA

VIU

Tài xế O-H
cụ quấn băng dính đen vào cái ống đỏ của dung dịch xịt chế hòa khí sau đó lấy cái sạc đèn pin hoặc điện thoại miễn là điện DC 5V sau đó vừa xịt dung dịch vừa nhấp nhấp điện cho kim nó phun xem có bị đái không.
p/s: cách này hơi nguy hiểm và nông dân nhưng mà e vẫn thường làm thế ạ.

juno_vt00

Tài xế O-H
cụ quấn băng dính đen vào cái ống đỏ của dung dịch xịt chế hòa khí sau đó lấy cái sạc đèn pin hoặc điện thoại miễn là điện DC 5V sau đó vừa xịt dung dịch vừa nhấp nhấp điện cho kim nó phun xem có bị đái không.
p/s: cách này hơi nguy hiểm và nông dân nhưng mà e vẫn thường làm thế ạ.
Kim được điều khiển 12v mà , bạn có nhầm không vậy
[MERGETIME="1401641627"][/MERGETIME]
Ngâm cho carbon trong béc nó bung ra rồi dùng áp lực mạnh súc kim , rồi làm 1 cái công tắc ( tắt mở như điều khiển của ECM) gọi là giả lập điều khiển đó hihi

peterpanhhd

Tài xế O-H
Em học đươc cách suc như thế này :lấy ồng ty ô cao su mềm cắm vào đầu vào của kim làm sao để gắn được đầu của bình xịt chế vào, căm zac điên dữ chặt một đàu dây một đàu chỉ lấy 1 sợi .Một người ấn xịt chế một người quệt đầu đây vào bình(chỉ quệt quệt thôi nhé để lâu nếu là kim 5v la tèo luôn) khi nào thấy phun tơi là ok.
làm nhiều chưa găp fai em nào có kim 5 v ca > mời các cụ chém tếp ah

truongxemay

Tài xế O-H
Em học đươc cách suc như thế này :lấy ồng ty ô cao su mềm cắm vào đầu vào của kim làm sao để gắn được đầu của bình xịt chế vào, căm zac điên dữ chặt một đàu dây một đàu chỉ lấy 1 sợi .Một người ấn xịt chế một người quệt đầu đây vào bình(chỉ quệt quệt thôi nhé để lâu nếu là kim 5v la tèo luôn) khi nào thấy phun tơi là ok.
làm nhiều chưa găp fai em nào có kim 5 v ca > mời các cụ chém tếp ah

viva3272

Tài xế O-H

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Nhà cháu chế đây cụ này :

vastco068.jpg vastco069.jpg vastco070.jpg vastco071.jpg vastco072.jpg vastco073.jpg vastco074.jpg vastco075.jpg vastco076.jpg vastco077.jpg vastco078.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên