Đang tải...

Thảo luận Chỉnh dầu bơm cao áp.

Thảo luận trong 'Thảo luận các vấn đề về xe tải - Xe đầu kéo' bắt đầu bởi tanluong_565, 19/7/15.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. tanluong_565

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    187
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    2,266 lít xăng
    Kính các cụ!
    Em mới vào nghề, hôm bữa có thấy thợ chuyên cân chỉnh heo béc lên "chỉnh dầu" lại cho động cơ đỡ khói, mạnh lên. Nghe mấy anh thợ nói là họ bóp bớt dầu lại. Để ý thấy họ tháo mấy con bulong đuôi heo ra, rồi vặn vặn, xả xả mấy con điều chỉnh đó... Hôm nay có cái bơm 6 máy hỏng, mấy anh thợ tháo tung ra hết rồi, cuối giờ e rảnh rỗi tìm hiểu thử thì thấy... chả hiểu được gì hết :D. Hôm nay lên diễn đàn, mong các bác giải thích giúp em nguyên lý điều chỉnh heo (khi động cơ đang hoạt động) và cách điều chỉnh như thế nào.
    Tiện thể có bản vẽ hay hình ảnh lắp ráp, nguyên lý càng tốt ạ :D em có đọc tài liệu, nhưng tất cả chỉ nói chung chung, 1 số thì chỉ trình bày phần bộ đôi xylanh, chứ k ai nói đến điều chỉnh này kia hết.
    Em chân thành cảm ơn!

Đã được đổ xăng bởi quochai1402.
  2. votinh4869

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    22
    Mã lực:
    26
    Xăng dự trữ:
    650 lít xăng
    Em cũng hóng cái vụ này nè, chỗ em làm xe Kamaz 8 máy con heo hình chữ V, mỗi lần thêm dầu hay bớt dầu là phải mở nắp heo ra xong vặn con bulong 8li vào hoặc ra 1, nửa vòng hay 1/4 gì đó thì tùy tài xế báo xe mạnh hay yếu, hao dầu hay không, nhìn khói trắng hay không... Em thấy mấy anh làm em hỏi thì họ cũng nói chung chung nên em không hiểu. Nên lên đây nge ngóng tình hình. mong các bác chỉ dẫn. ^^.

3. quochai1402

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    10
    Mã lực:
    6
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
    ai có tài liệu này thì cho em xin với,e tìm mãi nhưng chẳng thấy tài liệu nào nói về vấn đề này cả

4. tanluong_565

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    187
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    2,266 lít xăng
    Đợi hoài mà k thấy cao thủ nào chỉ dạy vài chiêu hết trơn :(. nếu nhìn họ chỉnh thì chắc cũng có thể làm được. nhưng hiểu sâu về nguyên lý thì ít ai biết được tại sao.