Cho em hỏi cách lái xe

M
Bình luận: 1Lượt xem: 1,213

manurock86

Tài xế O-H
Tình hình em mới học lái xe được 1 ngày và đang thắc mắc vấn đề này:
KHi mà em đạp côn vào số 1 rồi và khi nhả côn ra từ từ thì xe nó đã chạy mất rồi. tốc độ cũng 20km/h. lúc đó em chưa nhả hết chân côn nhé. và em toàn đi bằng cách nhả côn, chưa đạp ga.khi em đi vào đường xấu quá em về số 1 và cũng chẳng dám đạp ga sợ xe lao đi mà chỉ dám nhả côn từ từ vậy có đúng ko ạ.lúc lên số 2 em mới bắt đầu dám đạp ga. vậy cho em hỏi khi mà vào số 1 thì mình nhả côn từ từ sau đó đạp ga mới đúng phải không ạ. em chưa hiểu gì về xe cả và cũng không biết là khi thả côn từ từ thì xe có đi với tốc độ nhanh như thế đc ko ạ. hay do xe lởm ạ??? thank!!!.

huy_turbo

Tài xế O-H
Thực ra trước khi lấy bằng , bố mình cũng dạy( đối với TOYOTA HIACE 89) là vào số 1->nhả từ từ côn cho xe lăn bánh ...nhưng ko ai làm như bạn cả. Ở đây mình chỉ nhích côn một ít để xe lăn bánh thôi rồi pahir đạp ga để lấy đà mà lên số chứ , còn nếu bạn có nhả hết côn ra ở số 1 mà ko ga cũng chỉ chạy đc 20km/h (xe Lanos ở trung tâm lái xe mình học ở bài chạy vòng số 8 ấy )...cho nên bạn ko sợ nhả hết côn mà chạy nhanh đâu. nếu ko ga thêm thì nó ko lên đc đâu hi hi !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên